ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติประชาสัมพันธ์พิธีพุทธา-เทวาภิเษก,สวดภาณยักษ์ใหญ่ วัดนก  (อ่าน 13373 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขออนุญาติประชาสัมพันธ์พิธีพุทธา-เทวาภิเษก,สวดภาณยักษ์ใหญ่ วัดนก

วันเสาร์ ที่ 28 มีนาคม 2552
   เวลา 12.19 น. ประกอบพิธีบูชาฤกษ์
   เวลา 13.59 น. จุดเทียนชัย พระคณาจารย์ 19 รูป นั่งปรกปลุกเสก พระพิธีธรรม สวดพุทธาภิเษก-สวดภาณยักษ์ใหญ่ ไปจนเสร็จพิธี ดับเทียนชัย
วัตถุประสงค์ เพื่อประกอบพิธีมงคลแก่มหามงคลวัตถุ
เช่น พระพุทธชินราช 9 นิ้วและ 5 นิ้ว , ขนาดเล็กห้อยคอเนื้อผงและโลหะแร่ธาตุศักดิ์สิทธิ์, พระนาคปรก 9 นิ้วปิดทองรมดำ, ท้าวเวสสุวรรณ ขนาดสูง 19 นิ้ว และ 12 นิ้ว โลหะรมดำและเพ้นท์สีปิดทองและขนาดห้อยคอบูชา, พระสิวลีองค์ดำ ยืนสูง 12 นิ้ว และขนาดห้อยคอบูชา  เพื่อหารายได้สมทบทุน สร้างพระวิหารคตสืบต่อไป
ขอเชิญพุทธศาสนิกชนเข้าร่วมพิธีพุทธา-เทวาภิเษก และร่วมพิธีสวด
ภาณยักษ์ เพื่อความเป็นสิริมงคลร่มเย็น-เป็นสุข
พิเศษสุด  ผู้เข้าพิธีจะได้รับ แจกฟรี ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ
 คนละ 1 ผืน อย่าพลาดโดยเด็ดขาดงานนี้แจกฟรีอีกแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ไปแน่นนอนแล้วพบกัน
 30;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข่าวสารครับผม น่าไปจัง  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าสนใจมากครับ ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆ ครับ

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เดี๋ยวถ้าว่างจะนำรูปภาพมาให้ชมนะครับ พระพุทธชินราช,ท้าวเวสสุวรรณ ทั้งบูชาและห้อยคอ พระสิวลี :002: :002: :001: :001:

• ที่ปรึกษา

พระพุทธชินราชขนาดบูชา  9 นิ้วและ 5 นิ้ว  รุ่นสร้างพระวิหารคต

• ที่ปรึกษา

พระนาคปรก 9 นิ้วปิดทองรมดำ เพื่อหารายได้สมทบทุน สร้างพระวิหารคต วัดนก

• ที่ปรึกษา

ท้าวเวสสุวรรณ ขนาดสูง 19 นิ้ว และ 12 นิ้ว โลหะรมดำและเพ้นท์สีปิดทอง

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นพวกเพื่อนๆผมเค้าว่ากันว่าสวดภาณยักษ์นี่เป็นการไล่ภูตผีปีศาจใช่มั๊ยครับ
แต่ว่าถ้าที่เราสักมาของที่อยู่ในตัวเรานี่เป็นพวกสัตว์เดียรัจฉานไม่ใช่หรอครับ
ถ้าไปสวดภาณยักษ์ก็เหมือนว่าไล่ของออกจากตัวเราใช่มั๊ยครับ
รบกวนผู้รู้ตอบผมให้หายข้องใจทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2552, 05:17:01 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สวดภาณยักษ์เพื่อขับไล่สิ่งที่ไม่ดีให้ออกไปหน่ะครับ ลายสักที่พระอาจารย์ท่านสักให้มานั้นเป็นมงคลเป็นเครื่องเตือนสติ เพื่อเป็นกุศโลบายให้คนประพฤติปฏิบัติดีปฏิบัติชอบครับ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เห็นพวกเพื่อนๆผมเค้าว่ากันว่าสวดภาณยักษ์นี่เป็นการไล่ภูตผีปีศาจใช่มั๊ยครับ
แต่ว่าถ้าที่เราสักมาของที่อยู่ในตัวเรานี่เป็นพวกสัตว์เดียรัจฉานไม่ใช่หรอครับ
ถ้าไปสวดภาณยักษ์ก็เหมือนว่าไล่ของออกจากตัวเราใช่มั๊ยครับ
รบกวนผู้รู้ตอบผมให้หายข้องใจทีครับ

งามมากครับ  วางได้ดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ เด็กซอยพาณิชย์

• ตติยะ
ผมจะไปช่วยแต่เช้าเลยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ที่ปรึกษา

:054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
รายนามพระเกจิอาจารย์ นั่งปรก ปลุกเสก พิธีพุทธา-เทวาภิเษก
 และพิธีสวดภาณยักษ์
๒๘ มีนาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๓.๕๙ น.
ณ วัดนก กรุงเทพมหานคร
พระครูสังวรสมณกิจ (ลป.ทิม) วัดพระขาว อยุธยา (ประธานจุดเทียนชัย)
ลำดับ   รายนาม   วัด   จังหวัด
1   พระราชสุทธิโสภณ (ลพ.เฉลียว)   อรุณราชวราราม   กทม.
2   พระญาณไตรโลก (ลพ.สุชาติ)   กษัตราธิราช   อยุธยา
3   พระมงคลวชิราจารย์ (ลพ.ทองสุข)   เขาตะเครา   เพชรบุรี
4   พระครูประโชติธรรมวิจิตร (ลพ.เพิ่ม)   ป้อมแก้ว   อยุธยา
5   พระครูสุวรรณสีลาธิคุณ (ลพ.พูล)   บ้านแพน   อยุธยา
6   พระครูสุนทรธรรมนิวิฐ (ลพ.รวย)   ตะโก   อยุธยา
7   พระครูปทุมชัยกิจ (ลพ.นะ)   หนองบัว   ชัยนาท
8   พระครูวิมลสมณวัตร (ลพ.เพี้ยน)   เกริ่นกฐิน   ลพบุรี
9   หลวงพ่อพูลทรัพย์   อ่างศิลา   ชลบุรี
10   พระครูวิมลจันโทภาส (ลพ.อ่าง)   ใหญ่สว่างอารมณ์   นนทบุรี
11   หลวงพ่ออั๊บ   ท้องไทร   นครปฐม
12   พระครูธรรมสารรักษา (ลพ.ป่วน)   บรรหารแจ่มใส   สุพรรณบุรี
13   พระครูสุจิตตาภรณ์ (ลพ.สมเจตน์)   นก   กทม.
14   พระอาจารย์จิ สมจิตฺโต   หนองหว้า   เพชรบุรี
15   หลวงปู่ช้าง   หนองยายเม้า   นครราชสีมา
16   ครูบากฤษณะ อินฺทวณฺโณ   สำนักสงฆ์เวฬุวัน   นครราชสีมา
17   พระครูโสภิตวิริภรณ์ (ลพ.อิฐ)   จุฬามณี   สมุทรสงคราม
18   พระครูถาวรวิริยคุณ (ลพ.คง ฐิตวิริโย)   เขากลิ้ง   อ.แก่งกระจาน
 จ.เพชรบุรี
19   พระครูปลัดไชยวุฒิ อาภานนฺโท   จันทร์ประดิษฐาราม   กทม.

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ครับ ใครมีเวลามาร่วมพิธีได้นะครับ พระเกจิดังๆๆทั้งนั้นเลย วันเดียวเจอพระเกจิเพียบเลย
เหตุหมายผู้เข้าร่วมพิธีแจกผ้ายันต์ฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คนละ 1 ผืน

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

• ที่ปรึกษา

ขอประชาสัมพันธ์หน่อยครับ งานนี้ไม่ควรพลาดนะครับ มีทั้งพระบูชาและแบบห้อยพกพาครับ รายละเอียดดูเองนะครับ
 :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:
 :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• ที่ปรึกษา

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ไปแน่นอน
ผ้ายันต์ที่แจกสวยมาก
วันนี้ไปวัดนกมา
เห็นแล้ว ชอบมาก ขอบอก :085: :085: :085: :034: :034: 33; 33;

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขออนุญาติประชาสัมพันธ์พิธีพุทธา-เท
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 01:03:31 »
ไปร่วมงานแน่นนอน :054:

ไม่พลาดสักงานเลยนะ นายชิน  25; 31; :090:น้องลิงน้อยขอไปด้วยได้อ๊ะป่าวล่ะ 15; 05; :090: อยากรู้ว่ามันเป็นไง รู้แต่ว่ามันจะดีกับตัวเรา ที่วัดแถวบ้านก็มีปีละครั้ง แต่ก็ไม่ค่อยได้ติดตามข่าว  ส่วนมากจะได้ยินของวัดที่อยู่ไกลบ้าน  15;  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 01:05:29 โดย น้องลิงน้อย »

• ที่ปรึกษา

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านครับ ขอประชาสัมพันธ์ครับผม

• ที่ปรึกษา
วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2552 นะครับ อย่าเข้าใจผิดนะ ร้านที่ทำเค้าพิมพ์ผิด :001: :001: :001: :054: :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งานดี ๆ แบบนี้ ไม่อยากพลาดเลย จะหาโอกาสไปให้ได้ค่ะ ถ้าไม่ติดอะไร เจอกันแน่นอนค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ที่ปรึกษา

พระผงพระพุทธชินราช ปัดทองครับ รุ่น สร้างพระวิหาร

ด้านหลังครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 06:59:56 โดย nok2009 »

• ที่ปรึกษา

พระสิวลีมหาลาภ  ขนาดห้อยคอครับ รุ่นสร้างวิหาร

• ที่ปรึกษา

แบบโลหะครับ

ด้านหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 07:22:54 โดย nok2009 »

• ที่ปรึกษา
ต้นเดือนงานไหว้ครูที่วัดบางพระ   ปลายเดือนงานพุทธาเทวาภิเษกและสวดภาณยักษ์ด้วยนะ   ที่วัดนกนะครับ อย่าพลาดนะครับ
 :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ pancake1

• - -
  • ตติยะ
  • จรัญ 13
    • AOL Instant Messenger - -+-
    • Yahoo Instant Messenger - *+*
    • http://upload.212cafe.com/glitter44466.html.
    • อีเมล
บ้านผมก้ออยู่ แถวนั้นล่ะครับ รู้จัก ป่ะ [ วัดหนังอ่ะครับ  :050:] ไปแน่นนอน
♥ รัก ทุก คน ♥

• ที่ปรึกษา
สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน สิ้นเดือนนี้มีอีกงานหนึ่งที่ไม่ควรพลาด พิธีพุทธา-เทวาภิเษกและสวดภาณยักษ์ ผู้เข้าร่วมพิธีได้รับแจกผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณฟรี 1 ผืน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น สมาชิกท่านใดว่างจากภาระกิจมาร่วมพิธีกันได้นะครับ  :002: :002: :002: :001: :001: :001:

• ที่ปรึกษา

ขออนุญาติครับผม รวมวัตถุมงคลที่ออกให้บูชาในวันที่ 28 มีนาคม 2552 นี้ครับ

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
วัดนก ตรงจรัญ13นี่เองใกล้บ้านด้วย

ยังงัยก็จะไม่พลาดแน่นอนครับ

^^
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ สาลิกา

• จตุตถะ
  • คิดดี พูดดี ทำดี
    • อีเมล
รบกวนช่วยบอกที่อยู่วัดนกให้หน่อยได้ไหมค่ะ คืออยากไปแต่ไม่รู้จัก :008: :008: :008:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
รบกวนช่วยบอกที่อยู่วัดนกให้หน่อยได้ไหมค่ะ คืออยากไปแต่ไม่รู้จัก :008: :008: :008:
ซอยจรัญ13ครับ...ใกล้ๆพาณิชยการธนบุรี

• ที่ปรึกษา

ภาพถ่ายจากงานประจำปี วัดนก ปี2552 ในยามค่ำคืน จะมีพิธีพุทธา-เทวาภิเษกในพระบรมธาตุเจดีย์ วัดนก และสวดภาณยักษ์ ในวันที่ 28 มีนาคม นี้ครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อยากไปจังเรย แต่ ไม่มีเวลาไป

งานเข้า!! :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆ ครับผม... :002:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
แถวบ้านเพื่อนพอดีอาจจะไปครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

• ที่ปรึกษา

หลวงปู้ช้างก็มาปลุกเสกที่วัดนกครับ

ใครเอ่ยอยู่ข้างหลังหลวงปู่ช้างครับนี่ หน้าคุ้น ๆ นะครับ ลองทายกันดู  :002: :002: :002: :002: :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ถ้าพี่โชวไป... มีไรพิเศษให้วันเกิดอะปะ พี่นก สองพันเก้า?   :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2552, 07:04:59 โดย cho presley »

cho presley       

• ที่ปรึกษา

ครูบากฤษณะ ท่านก็มานั่งปรกปลุกเสกด้วยครับ

• ที่ปรึกษา

พระอาจารย์จิ วัดหนองหว้า เพชรบุรี มานั่งปรกด้วยครับ วันที่ 28 มี.ค.52

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบอ่ะครับว่า

มีทุกปีหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อนุโมทนาที่มาบอกงานบุญงานกุศลครับท่าน และ สุขสันต์วันกิดล่วงหน้าสำหรับพี่น้องทุกท่านที่เกิดเดือนนี้ขอรับ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ที่ปรึกษา
อยากทราบอ่ะครับว่า

มีทุกปีหรือป่าวครับ
         ไม่ทุกปีครับ นานๆจะจัดทีครับ :001: :002: :001: :002:

:001: :002:ผ้ายันต์ที่จะแจกแก่ผู้เข้าร่วมพิธีครับ :001: :002: อีกไม่กี่วันก็จะถึงวันงานแล้วครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มา update ข่าวเป็นระยะ ระยะ เช่นนี้... ชูจั๊กแร้ ขอแจมด้วยสักคน...นะคะ... เคลียร์คิว... ให้ว่างดีกว่าค่ะ...

ไม่ทราบว่าพิธีสวดใช้เวลานานแค่ไหนคะ ถึงจะเสร็จ ขอรบกวนถามเพิ่มเติมเรื่อง

ที่จอดรถ
แผนที่...

ท่าทางจะมีของดีๆ แยะ จะได้ขนเงิน ขนทองไปถูกที่ทางค่ะ  :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 06:45:22 โดย cho presley »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไม่ได้มีทุกปีซ๊ะด้วย แต่ติดงาน คงต้องโดดร่มไปซ๊ะแล้วหล๊ะ

^^

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

หลังงาม จิงๆ ครับ
วางยันต์แต่ละรูป เรียงเป็นระเบียบ ดูสวยจิงๆ  :015:

ว่าแต่วันที่ 28 มีนา   ติดประชุม 
จะโดดก็ไม่ได้  เสียดายจิงๆ    :070:

• ที่ปรึกษา
ใกล้จะถึงวันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2552 แล้ว อีกไม่กี่วันก็จะมีพิธีพุทธา เทวาภิเษกและสวดภาณยักษ์ใหญ่ จะได้รับแจกผ้ายันต์แก่ผู้เข้าร่วมพิธี ปลุกเสกเสร็จบูชาวัตถุมงคลได้เลย วัดนกอยู่ ซอยจรัญฯ 13 ใกล้กับวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี ที่จอดรถ เข้ามาจอดในวิทยาลัยฯได้ครับ ใครว่างเชิญมาร่วมพิธีได้ครับ  :001: :001: :001: :001:

• ที่ปรึกษา
สวัสดีท่านสมาชิก เตรียมตัวพร้อมกันหรือยังครับ งานนี้แจกฟรีผ้ายันต์ ท้าวเวสสุวรรณ ครับ มาร่วมพิธีกันเยอะ ๆ นะครับ :001: :002:

• ที่ปรึกษา
พรุ่งนี้แล้วนะครับ ใครไม่ติดงาน ขอเชิญร่วมพิธีได้ที่วัดนก นะครับ พุทธาภิเษกและสวดภาณยักษ์ใหญ่ด้วยครับ ไม่ควรพลาด ขอบคุณครับ :001: :054: :054: