ผู้เขียน หัวข้อ: อภินันทนาการจากพี่น๊ม อุโด๊ต (โน้ส อุดม)  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขออนุญาตทางเวปด้วยครับ

]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 09:43:26 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แนวมากเลย คับ

• สัตตมะ
  • **
ต่อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 09:47:17 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **

หมดแล้วครับ  ถ้าจะนำไปใช้ต้องขอพี่โน้ส อุดมก่อนนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าเค้าจดลิขสิทธิ์หรือป่าว  อิอิ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม...เข้าใจหามาให้ชมนะครับท่านเณร..

..คลายเครียดดีจัง หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แนวสบายๆสไตน์เฮียโน้ต ฮาดีครับขอบคุณครับผม อิอิ  :004:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
555+ แบบนี้ต้องยืมคำพี่อ่าง มาใช้หน่อยแระ...แหล่มมม...เลย   เหงาละดิท่านเณร ฯ ขี้เหงาเหมือนกันนะเนี่ย   30;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :027:อ่านแล้ว อมยิ้มสบายใจ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ความคิดดีแปลกและแหวกแนว มากครับงานนี้  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สุโค่ยๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• สัตตมะ
  • **
555+ แบบนี้ต้องยืมคำพี่อ่าง มาใช้หน่อยแระ...แหล่มมม...เลย   เหงาละดิท่านเณร ฯ ขี้เหงาเหมือนกันนะเนี่ย   30;

อิอิ

ถ้าพี่เปรี๊ยว มีน้องมีหลาน แนะนำให้หน่อยนะครับ  จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

อิอิ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
5555+ เยี่ยมเลยครับท่าน

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ของเค้าดีจริงๆๆ อิอิอิ ...{^_^}...

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

เยี่ยมมากเลยครับ

หุหุ

:003:  :002:  :003:  :002:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ  :053:

ชีวิตที่ไม่เครียด 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 10:30:05 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อภินันทนาการจากพี่น๊ม อุโด๊ต (โน้ส อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 06:04:26 »
เราก็ติดตามผลงานของพี่โน้ส มาตลอดนะ พี่เค้าเป็นคนที่มีความคิดสร้างสรรค์มากเลยนะ  25; 25;
มุมมองของเค้าทำให้เรามองเห็นโลกใบนี้ได้กว้างขึ้น มองดูแล้วไม่เครียด  16; 38; 16; 31;
ผลงานของเค้าดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ ทุกอย่างรอบตัวเราสามารถนำมาดัดแปลงทำอะไรๆดีๆได้มากนะ 13; 13;
ซึ่งบางอย่างเราก็คิดไม่ถึงว่าเค้าจะทำออกมาได้ ใช้ประโยชน์ได้จริง แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีสักกี่คนที่กล้าลอง 31
;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 06:05:03 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
คลายเครียดดีครับ ขอบคุณท่านผู้จัด

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
เจ่งเลยที่เดียว