ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากสักครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ (๒)  (อ่าน 1672 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman88

• ตติยะ
    • อีเมล
ผททำงานเป็น ผู้จัดการในบาร์แบบฝรั่ง ไม่มีการขายยา ไม่มีการขายเนื้อครับ และที่ผมอยู่เป็นสถานที่ของคนอิสลามครับ บางคนก็มีของในทางของเค้านะ ลูกน้องผมส่วนใหญ่เป็นคนอิสลามครับ คนข้างบกครองยากครับในที่ทำงานผม ที่นี่เวลาเปิดกิจการใหม่เค้าทำพิธีทางอิสลามครับ ไม่มีทางพุทธเลยครับ ผมเลยอยากสักที่เป็นสิริมงคลแก่ตัวเองมีเมตตามหานิยมและหนุมานหรือเสือไว้ป้องกันตัวครับ ตัวผมไม่ดื่มเหล้า ไม่เล่นการพนัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สักหมูทองแดง น่าจะดีครับ  :005: :005: (ล้อเล่นนะครับ)

เก้ายอดเป็นสิริมงคลดีครับ คาถาไก่เถื่อนก็ทางทำมาหากินดีด้วย

แปดทิศ ป้องกันภัยรอบด้าน  หนุมานก็ดีครับ ทำอะไรก็เต็มแรงและสำเร็จ  แต่บ้างก็ว่า หนุมานรับอาสาเจ้านายจะเหมาะกว่า

เสือดีแน่นอนครับ  หากินเข้าเป้าไม่เคยพลาด เป็นที่เกรงขาม

ทั้งหมดสักเป็นน้ำมันก็ดีครับ ซ่อนๆไว้ ไม่ดูแปลกตาดีในหมู่คนไทยอิสลาม  แต่ถ้าชอบหมึกก็ตามสะดวกครับ  เป็นกำลังใจให้ครับผม  :089:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
สำหรับความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ(ส่วนตัวจริงๆครับ)

สักยันต์เก้ายอดก่อนครับ  เพราะเก้ายอดนวหรคุณย่อมาจากบทสวดสรรเสริญคุณของพระพุทธเจ้า (อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ)    ระลึกถึงพระคุณของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าครับ 

แล้วต่อมาก็เป็น  ยันต์บรมครูคือ พ่อแก่ฤาษีครับ

ในชีวิตประจำวันให้ตั้งใจทำทาน  รักษาศีล  หมั่นเจริญภาวนา   และทีสำคัญควรอุทิศส่วนบุญกุศลให้คุณบิดามารดา  คุณครูอุปัชฌาย์อาจารย์  มวลญาติ เพื่อนสนิท  สรรพสัตว์ทั้งหลายที่เกิดเป็นชะลาพุชะ  อัณฑะชะ  สังเสทะชะ  โอปปะปาติกะ  ตลอดถึงคู่กรรม คู่เวรของเราตั้งแต่ปฐมชาติ  ตั้งแต่ปฐมกัปปฺ  ที่ได้ก่อเวร จองเวร  เบียดเบียน  สร้างความทุกข์กาย ทุกข์ใจซึ่งกันและกัน ขอให้ร่วมอนุโมทนาบุญรับส่วนบุญส่วนกุศล  เปลี่ยนการจองเวรอาฆาตเป็นอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด.

ถ้าทำได้อย่างที่ผมกล่าวข้างต้น  ชีวิตก็จะดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 04:23:49 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
มาที่วัดบางพระ บอกกับอาจาร์ย(ท่านไหนก้อได้)ว่าต้องการยันต์ให้ไปคุ้มครองด้านไหน แล้วหันหลัง ท่านจะเมตตาลงให้เอง รับรองสมหวังครับเรื่องพุทธคุณ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมคิดว่าสักยันต์ครูให้มีครูคุ้มครองก่อน แล้วจะสักรูปเสือหรือหนุมาน
ก็สุดแท้แต่ความเมตตาของพระอาจารย์ท่านละครับผม
ยันต์บางอย่าง ถ้าเราศึกษาความหมายอย่างลึกซึ้งจริงๆ
จะรู้เลยครับว่ามีความหมายที่ดีและเป็นสิริมงคลมากๆ ชนิดที่เรียกว่ายันต์เดียว
อานุภาพครอบจักรวาลจริงๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
สักหมูทองแดง น่าจะดีครับ  :005: :005: (ล้อเล่นนะครับ)

เก้ายอดเป็นสิริมงคลดีครับ คาถาไก่เถื่อนก็ทางทำมาหากินดีด้วย

แปดทิศ ป้องกันภัยรอบด้าน  หนุมานก็ดีครับ ทำอะไรก็เต็มแรงและสำเร็จ  แต่บ้างก็ว่า หนุมานรับอาสาเจ้านายจะเหมาะกว่า

เสือดีแน่นอนครับ  หากินเข้าเป้าไม่เคยพลาด เป็นที่เกรงขาม

ทั้งหมดสักเป็นน้ำมันก็ดีครับ ซ่อนๆไว้ ไม่ดูแปลกตาดีในหมู่คนไทยอิสลาม  แต่ถ้าชอบหมึกก็ตามสะดวกครับ  เป็นกำลังใจให้ครับผม  :089:
แล้วคนละศาสนาจะเข้าถึงกันหรอพี่ หมายถึง ยกตัวอย่าง ผีจีน เราจะจับลงหม้อเหมือนของไทยจะได้หรือเปล่าแค่สงสัยอะครับ อิอิ เพราะอักขระเลขยันต์ คาถา ก็ขึ้นชื่ออยู่แล้วว่าดีทางพุทธคุณแล้วจะใช้กันได้หรอครับ

ปล.ไม่ได้นำศาสนา มาหลบหลู่นะครับ เป็นแค่อาการสงสัยเท่านั้น หากผิดพลาดพลั้งไปขอ อภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ สาธุ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

แล้วคนละศาสนาจะเข้าถึงกันหรอพี่ หมายถึง ยกตัวอย่าง ผีจีน เราจะจับลงหม้อเหมือนของไทยจะได้หรือเปล่าแค่สงสัยอะครับ อิอิ เพราะอักขระเลขยันต์ คาถา ก็ขึ้นชื่ออยู่แล้วว่าดีทางพุทธคุณแล้วจะใช้กันได้หรอครับ

ปล.ไม่ได้นำศาสนา มาหลบหลู่นะครับ เป็นแค่อาการสงสัยเท่านั้น หากผิดพลาดพลั้งไปขอ อภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ สาธุ

ในความเห็นของผม ผมเห็นว่า พุทธคุณเป็นหนึ่งครับ  ฝรั่ง ไทย จีน  ถูกไฟแล้วร้อนเหมือนกันหมด ไม่แยกประเภทของไฟ

ถ้าเป็นพลังพุทธคุณก็เป็นหนึ่งเดียวครับ   ผีเป็นสภาพที่ด้อยกว่าคน  ถ้าเรามีบุญและไม่เคยก่อเวรกับเขา ถึงอย่างไรเขาก็ทำอะไรเราไม่ได้

ยิ่งยึดถือคุณพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ด้วยแล้ว ยิ่งดีนะ

หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ก็ปราบวิชาของพวกแขกมาไม่ใช่น้อย

หลวงปู่ฤทธิ์ก็ปราบหมอผีเขมรจนหันมานับถือพระ

ถ้าของเราไม่ดีจริง คงสยบวิชาของศาสนาอืนไม่ได้หรอกครับ

ก็แค่ความเห็นนะครับ  แตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยก  ครับผม  :005: :005:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ

ในความเห็นของผม ผมเห็นว่า พุทธคุณเป็นหนึ่งครับ  ฝรั่ง ไทย จีน  ถูกไฟแล้วร้อนเหมือนกันหมด ไม่แยกประเภทของไฟ

ถ้าเป็นพลังพุทธคุณก็เป็นหนึ่งเดียวครับ   ผีเป็นสภาพที่ด้อยกว่าคน  ถ้าเรามีบุญและไม่เคยก่อเวรกับเขา ถึงอย่างไรเขาก็ทำอะไรเราไม่ได้

ยิ่งยึดถือคุณพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ด้วยแล้ว ยิ่งดีนะ

หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ก็ปราบวิชาของพวกแขกมาไม่ใช่น้อย

หลวงปู่ฤทธิ์ก็ปราบหมอผีเขมรจนหันมานับถือพระ

ถ้าของเราไม่ดีจริง คงสยบวิชาของศาสนาอืนไม่ได้หรอกครับ

ก็แค่ความเห็นนะครับ  แตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยก  ครับผม  :005: :005:
โอว เป็นเช่นนี้นี่เองดวงตาเห็น ธรรม สาธุ... :016: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2552, 09:56:34 โดย แหวกบาดาล »