ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ผู้รู้นิดนึงค่ะ ตอนลงนะหน้าทองแล้วมีสักลงที่มือ ..?  (อ่าน 1127 ครั้ง)

ออฟไลน์ gybzylovely

• ปฐมะ
  • *
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆชาววัดบางพระค่ะ คือเมื่อประมาณ เดือนมกราคมได้กลับไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อติ่งมา

เราก็ซื้อพาน ลงตามปกติ ลงทองที่หน้า ลงที่ลิ้น ที่หู กลางกระหม่อม ทาแป้ง แล้วก็มีเข็มจิ้ม ที่มือกับ ที่หน้าผาก ที่ลิ้น

ตอนที่ทำพิธีเสร็จที่มือก็มีรอยเข็มเป็นปกติ เป็นเม็ดๆขึ้นมา แล้วไม่นาน 2-3 วันก็หายไป แต่ปรากฎว่าเมื่อวาน วันที่ 29 มีนาคม

อยู่ดีๆก็คันมือ ตรงกลางมือมีจุดตามจุดเหมือนตอนที่ลงเข็มตอนนั้นเป๊ะ ทีแรกก็เฉยๆ พอจุดเริ่มชัดขึ้นยิ่งมั่นใจ ขึ้นที่มือข้างซ้ายก่อน

แล้วเช้่าวันนี้ก็หายไป แล้วมาคันขึ้นที่ข้างขวาต่อ ไม่กี่ชั่วโมงก็หายไป เลยอยากทราบว่าเข็มที่ลงที่มือนั้น มีความหมายยังไงคะ

รบกวนพี่ๆผู้รู้ด้วยนะคะ

-__-?

ขอบพระคุณมากค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2555, 01:41:15 โดย gybzylovely »

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนตัวผมเชื่อว่าเป็นไปได้ 2 อย่างครับ

คือ 1. ท่านมาเตือนให้ระวัง พึงมีสติ ตลอดเวลาครับช่วงนี้   หรือไม่ก็

2. ท่านมาแสดงให้รู้ว่าพุทธคุณยังอยู่กับตัวครับ

ปล. ความเชื่อส่วนตัว ของผมนะครับ