ผู้เขียน หัวข้อ: ดำดื้อ แดงเก  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
ดำดื้อ แดงเก
« เมื่อ: 10 มี.ค. 2550, 08:42:51 »
พี่ๆคับ คือผมอยากทราบว่า พระอาจารย์ที่วัดยังสัก ดำดื้อ แดงเก อยู่หรือเปล่าคับ หลวงพี่ติ่ง ท่านสักอยู่ไหมอ่ะงับ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ดำดื้อ แดงเก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2550, 08:44:28 »
โห จะเอายันต์ แดงเก ดำดื้อ เลยหรอ    ยันต์ระดับเทพนะครับ      :058:

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2550, 08:25:10 »
[color=blue]ยังสักอยู่ครับ สักได้ทุกพระอาจารย์ หลวงพ่อต้อย หลวงพ่อติ่ง หลวงพ่อญา ได้ทุกรูปครับ แต่บางครั้ง พระอาจารย์ท่านก็จะดูความเหมาะสม
บางที ท่านอาจจะยังไม่เห็นสมควร ท่านก็ยังไม่ให้ครับ เพราะบางทีให้ไป มันจะขัด ทำให้เราดวงไม่ดีบ้าง เกิดเรื่องบ้าง แต่ก็ลองขอท่านใหม่นะครับ ...     
[/color]
  :075: :075: :075: :002: :034:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มี.ค. 2550, 01:40:59 »
ดำดื้อ แดงเกเลยหรอ     :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ bank_acc48

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2550, 01:23:53 »
ผมมีดำดื้อ ประมาน 5 ตัว น้ำมัน4 หมึก1
แดงเก 2 ตัว หมึกทั้งสองเลย

ไม่เคยขอเลยคับ อาจารย์คงดูว่าผมเหมาะละมั้ง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2550, 09:16:42 »
เท่าที่ทราบโดยทั่วไปอาจารย์ท่านจะไม่ให้สองตัวนี้คู่กันไม่ใช่หรือครับ.....

ออฟไลน์ สายลม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2550, 01:02:59 »
รู้จักหลวงปู่เสาร์เปล่าครับ
ข้อห้ามของหลวงปู่มี
1 ห้ามกินมะเฟือง  น้ำเต้า
2 ห้ามด่าพ่อแม่  หรือ  ผู้ที่มีศิลมากกว่า
3 ห้ามลอดไม้คำกล้วย 
4  ห้ามลอดราวผ้า ( โดยไม่จำเป็น)
5  ห้ามลอดใต้ถุน
6  ห้ามถ่มนำลายลงน้ำ
7  ห้ามลอดเครื่อนคอก
 พอดีผมสงใสว่า   หากบ้านที่เทปูนอยู่ชั้นร้างแต่ไม่มีข้างผหนังลอบๆ และมีที่นอนเล่นอยู่พอดีผมเข้าไปนัง่เล่น
 และ ตอนที่ผม  ล้างพื้นปูนอยู่มีคนนำนำมาสาดหน้าผมผมก็ถ่มน้ำลายลงที่พื้นปูนโดยไม่ทันคิดที่พื้นปูนก็มีน้ำอยู่จะเป็นไรหรือาเปล่าครับ   :-X :'(

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มี.ค. 2550, 09:23:35 »
ถูกต้องตามที่ คุณ Big tod เข้าใจครับ หลวงพ่อท่านจะไม่ค่อยให้ ยันต์สองตัวนี้คู่กัน ด้วยเหตุผลที่ว่า

ดำดื้อ และ แดงเก เป็นยันต์ที่ลงด้วย หัวใจคนพาล ครับ เป็นเหตุให้ คนที่ได้ยันต์ 2 ตัวนี้ มีนิสัย ดื้อรั้น ชอบพาล ..ครับ ผิดพลาดขออภัย

มากๆนะครับ  :075: :075: :075: :058: :058: