ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลครับ  (อ่าน 2369 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongchaixxx

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอข้อมูลครับ
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2549, 10:13:41 »
 :065: ผมเป็นเด็กใหม่อยากจะสักยันต์ไม่ทราบว่าแต่ละภาพมีคุณสมบัติอย่างไร ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ ตัดสินใจลำบากว่ารูปอะไรดี

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2549, 11:35:41 »
ไม่ทราบว่าอายุเท่าไหร่อ่ะคับ เพราะเดี๋ยวนี้ทางวัดเขาไม่รับสักให้เด็กที่มีอายุต่ำกว่า 18 หรือป่าวผมจำไม่ค่อยได้นา ส่วนเรื่องรูปสักอ่ะคับไปทีแรกอาจารย์เขาจะสัก เก้ายอดให้ก่อนแล้วก็จะสักนกสาริกาคู่ แปดทิศแล้วก็งบน้ออ้อยให้ตามลำดับ ส่วนเรื่องรูปที่จะสักให้นิต้องแล้วแต่อาจารย์ครับ ขอให้เรามีใจและยึดมั่นรักษาในศีลก็ดีเหมือนกันหมดล่ะครับ ของทุกอย่างรูปทุกรูปที่อาจารย์สักให้บนผืวหนังของเราดีหมดล่ะครับ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2549, 11:48:07 »
น่าจะลงยันต์ครูให้ครบก่อนะครับแล้วค่อยสักขึ้นรูปอย่างอื่น ประมาณว่าเป็นไปตามสเต็บน่ะครับ ยันต์บางอย่างอ.ท่านก็ไม่ได้ให้ง่ายๆนะครับทางที่ดีลองถามอ.ดูก่อนนะครับเพื่อความชัว
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2549, 10:43:51 »
ตอนนี้ก็อายุ18ปีกว่าๆครับอยากจะไปสักมากเพราะได้ยินชื่อเสียงของวัดมานานแล้วครับแต่ติดที่ไม่มีเวลาครับแล้วคงได้เจอกันที่วัดนะครับ

ทศกัณฐ์

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2549, 11:11:01 »
 ? ? ? ? ? ? แล้วทำไมเราได้ยันต์ ครูไม่ครบล่ะ ช่วยบอกหน่อยสิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2549, 05:24:55 »
รองเข้าไปอ่านดูเพิ่มเติม ยัง เว็บหลักของ วัดบางพระ อะคราบจะบอกเนื้อหาให้จัดเจนมากน่าอ่านคราบผม
ที่ วัดบางพระ เน้น 2 ด้านคราบ
1.รูปต่างที่ให้ผลทางด้านป้องกันตัวคราบ (เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย เสือ หนุมาน ลิงลม ฯลฯ)
2.รูปต่างๆที่ให้ผลทางด้านเมตตามหานิยม คราบ (สาริกา จิ้งจก ฯลฯ)

ต้องรองเข้าไปอ่านเอาคราบมีรายละเอียดน่าศึกษาเป็นอย่างยิ่งคราบ....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ม.ค. 2550, 11:38:10 »
  ผมอยากจะถามว่า ถ้ามียันต์หนุมานอยู่1ตัวที่หลังฝั่งขวายันต์แปดทิศและงบน้ำอ้อยจะลดลงมาอยู่กลางหลังได้ไหมครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ม.ค. 2550, 12:04:40 »
เดี๋ยวอาจารย์ท่านจัดให้ครับ..รับรองสวยไม่แพ้สำนักอื่นเลยครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ม.ค. 2550, 12:08:21 »
ผมอยากทราบว่าการที่เรามีรอยสักอยู่กับตัวการจะใช้คาถากำกับหรือหัวใจต่างๆจะทำไงครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ม.ค. 2550, 04:46:38 »
 :073: :062: :063:

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ