ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ อยากถามว่าถ้าสักอาจาร์ยอื่นแล้วจะสามารถไปสักที่วัดบางพระได้ไหมครับ 17เอ  (อ่าน 3058 ครั้ง)

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ศิษย์อ.เอื้อ วัดหนองอ้อ

• บุคคลทั่วไป
สักได้ใช่มั้ยครับ....แล้วถ้าอายุต่ำกว่า 18 จะได้รึเปล่า สำนักที่วัดหนองอ้อสักให้ แต่ที่วัดบางพระ ถ้าต่ำกว่า 18 ปีจะสักให้มั้ยครับ คือรุ่นน้องเค้าอยากสักนะครับ ผมจะได้ไม่ต้องพาไปสักไกล

ออฟไลน์ bauyasia

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แบบว่าผมสักที่สำนักอาจารย์ ชวน สายสี่ มาแล้ว แต่อยากสักวัดบางพระบ้าง(เพื่อนๆผมซักที่นั่น) เคยไปซักกับหลวงพี่แป้วมา สี่หน เห็นเพื่อนๆผมบอกว่าที่วัดมีหลวงพี่แป้วองค์เดียวที่เปลี่ยนหมึดผมเลยไม่กล้าไปสักกับพระอาจารย์ท่านอื่น ใครรู้ช่วยตอบที  :079: :075:คือแบบว่าผมอยากได้เป็นรูปนะคับ ช่วยแนะนำหน่อย

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เรื่องการเปลี่ยนหมึก  มีอาจารย์  แป๊ว ละคราบที่เปลี่ยน  แต่เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงหรอกคราบ......วัดบางพระ  สักกันมานานแล้ว....แล้วส่วนประกอบของหมึก    อาจารย์   ท่านก็จะผสม แอลกอลฮอล์  ลงไปที่หมึกคราบ.......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

gogo

เพื่อความสบายใจ ห้อยพระ หรือไปสักที่สบายใจดีกว่าครับ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
หลวงพี่แป๊วเปลี่ยนทั้งหมึกและเข็มด้วยครับปลอดภัย100%

Shot at 2007-06-26

Blade

แล้วถ้าอายุต่ำกว่า 18 จะได้รึเปล่า  :075:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ความปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็นครับอย่างอาจารย์พันธ์ท่านเอาเข็มแช่ในขวดแอลกอฮอล์เลยครับ ...

Blade

15ปีจะสักให้มั้ยครับ 15ปีจะสักให้มั้ยครับ