ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันจันทร์ไปกราบหลวงพี่ญาที่วัดนกมาครับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
โดยปกติช่วงนี้ผมเองไปวัดบางพระทุกอาทิตย์อยู่แล้วเนื่องจากยังว่างงานอยู่

บังเอิญว่าอาทิตย์ก่อนไม่ใด้ไปและใด้ข่าวมาว่าหลวงพี่อภิญญาท่านอาพาธ เลยเข้าไปนมัสการท่านที่วัดนก (จันทร์ 17 พ.ย. 2551)

วันนี้เจอลูกศิษย์ที่ค่อนข้างสนิทกับท่านหลายคน รวมทั้งพระ 2 รูป ที่ท่านสอนวิชาไปให้ (ไม่ขอเอ่ยนาม) แต่ทั้ง 2 รูปนี้รู้จักกับผมทั้ง 2 รูป ท่านหนึ่งอยู่วัดแถว พลับพลาไชย กรุงเทพ อีกท่านหนึ่งอยู่วัดใกล้ฯวัดนก นี่เอง

หลวงพี่ยังหยอกเลยว่า อีกหน่อยถ้าท่านไม่อยู่แล้ว ไปหาพระทั้ง 2 รูปนี้ใด้

สุดท้ายนี้ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้หลวงพี่ญาท่านหายจากอาการอาพาธไวฯด้วยเถิด

ปล.ไม่ทราบว่าพี่น้องท่านใดในเว็บบอร์ดอยู่ในวันนั้นด้วยหรือปล่าว ถ้าอยู่คงจะจำผมใด้ครับ  ขอบคุณคับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
กราบขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้หลวงพี่ญาท่านหายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันด้วยครับ  :054: :054: :054:

ไม่มีโอกาสไปกราบเยี่ยมท่านที่วัดบางพระ ขอกราบเยี่ยมท่านผ่านบอร์ดด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ท่านแข็งแรงต้องอยู่กับเราชาวบางพระ ได้จนลูกหลายๆท่าน บวชเลยล่ะครับ   :095:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอให้พระอาจารย์ญาท่านหายจากอาพาธไว้ๆครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ tonsaknina

• ปัญจมะ
ตอนนี้ท่านดีขึ้นยังคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขออำนาจพระศรีรัตนตรัยโปรดดลบันดาลให้หลวงพี่ญาท่านหายจากอาการอาพาธไวๆนะครับ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอให้หลวงพี่หายจากอาการอาพาธไวๆนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
หลวงพี่ท่านแข็งแรงต้องอยู่กับเราชาวบางพระ ได้จนลูกหลายๆท่าน บวชเลยล่ะครับ   :095:

น้องโจคิดการไกลจังเลยนะคับ  สงสัยจะหาแม่ของลูกได้แล้วสินะ (ล้อเล่นนะ หรือว่าจะจริงแฮะ  อิอิ)

ขอให้หลวงพี่ท่านมีสุขภาพแข็งแรง  เป็นบวรอายุพระพุทธศาสนาสืบต่อไปครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อมี หลวงพ่อแล ช่วยคุ้มครองหลวงพี่ญาหายป่วยไวๆ ช่วงนี้อกาศเย็นห่มผ้าด้วยนะครับ  หรือต้องการอะไรพิเศษก็บอกมานะครับจะจัดให้  ไม่ว่าจะบุกน้ำลุยไฟ ก็ยอม สำหรับหลวงพี่ญา :054:

ไม่ว่าจะบุกน้ำลุยไฟ ก็ยอม สำหรับหลวงพี่ญา :054:

ดีมากไปทำมาก่อน   :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2551, 06:13:12 โดย 8 »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  ขอบุญบารมีของหลวงปู่ให้หลวงพี่ญาหายเร็วนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันที่ 15 พ.ย.51

ผมยังไปสักกับท่านมาเลยครับ

ขอให้พระอาจารย์หายอาพาธ เร็ว ๆ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ท่านแข็งแรงต้องอยู่กับเราชาวบางพระ ได้จนลูกหลายๆท่าน บวชเลยล่ะครับ   :095:

น้องโจคิดการไกลจังเลยนะคับ  สงสัยจะหาแม่ของลูกได้แล้วสินะ (ล้อเล่นนะ หรือว่าจะจริงแฮะ  อิอิ)

ขอให้หลวงพี่ท่านมีสุขภาพแข็งแรง  เป็นบวรอายุพระพุทธศาสนาสืบต่อไปครับ

ฮ่าๆๆๆ  :007:  ประมาณ 30 ปี up ครับกว่าจะถึงตอนนั้น

กราบนมัสการหลวงพี่ญา อีกครั้งครับ จะไปกราบหลวงพี่ทีไร ไม่พบท่านทุกที

อีกไม่นานจะกลับไปกราบท่านอีกครั้งครับ
  :089:

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้หลวงพี่ญาหายจากอาการอาพาธเร็วๆๆนะครับ  สาธุๆๆๆ   :054: :054: :054:
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี