ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 5-2-2549 ไปวัดบางพระมา ห้องน้ำสกปรกมากครับ  (อ่าน 4826 ครั้ง)

KK

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ 5-2-2549 ไปวัดบางพระมา ห้องน้ำสกปรกมากครับ

ห้องน้ำ หน้ากุฏิที่ตั้งร่างหลวงพ่อเปิ่นของพวกเรา นั่นแหละครับ ?สกปรกมาก ?แต่ละห้อง น้ำไม่มี โถส้วมเขรอะไปหมด ?โดยเฉพาะฝ่ายชาย

ก๊อกน้ำล้างมือ ก็เสียน้ำไม่ไหล

น่าจะจัดหาใครมาดูแล ซ่อมแซม ก๊อกน้ำหน่อยนะครับ อ่างล้างมือหน้าห้องน้ำ

ห้องน้ำไม่สะอาด ?คนที่มาหาหลวงพ่อเรา เขาจะมองว่า วัดเรามัวแต่ให้ความสำคัญกับ หล่อพระ สักยันต์ ?ขายอาหารปลา จัดตลาดนัด ให้เช้าพระ

KK

พิมพ์ผิด 1 จุดครับ ?"ให้เช่าพระ"

อยากจะให้ตั้งตู้บริจาคหน้าห้องน้ำ ?เพื่อเป็น ?ค่าน้ำ ค่าแฟ้บ ค่าคนดูแล ห้องน้ำเลยก็ได้ครับ ?จะได้ไม่เป็นภาระพระท่าน หากหาเด็กวัดรับผิดชอบไม่ได้ ก็จ้างเลยครับ

i agree

:074: เห็นด้วยครับ
ผู้มีหน้าที่ดูแลด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2549, 07:06:59 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ถ้าบ้านอยู่ไกล้ ๆ ผมคงอาสาไปทำให้
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

น้ำมัน

ทำความสะอาดควรให้ลูกศิษย์ ที่จะมาขอสักยันต์ ช่วยทำความสะอาด เช่นเดียวกับ กุฏิ หลวงพี่แป๋ว

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่ทราบว่า งานไหว้ครูปีนี้ 2550 ได้มีผู้รับผิดชอบจัดการห้องน้ำแล้วหรือยัง เพื่อความสะอาด และ เรียบร้อย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
คงต้อง ช่วยกันรักษา แล้วล่ะมั้งคะ
ถ้าไม่อยากให้สรกปรก เราเองก้อไม่ควรทำ ให้มันสรกปรก

:054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
ห้อง น้ำ สกปรก

ใจ คน ไม่ สกปรก  .................   ก็ พอ

ออฟไลน์ ตุ๋ย ท้าวเวศ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - naza@hotmail.com
? ? :069: :069: ยังไงก็ช่วยๆกันดูแลรักษาความสะอาดหน่อยก็แล้วกัน