ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่เรื่อง ของจะเสื่อมใหม  (อ่าน 2485 ครั้ง)

ออฟไลน์ 123456

• ทุติยะ
  • **
ถามพี่เรื่อง ของจะเสื่อมใหม
« เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 06:43:34 »
 :010:เหตุกรามีอยู่ว่า ใกล้เลิกงานนั่งคุยกันอยู่ แล้วมีพี่ที่ทำงานอยู่คาว แม่ผมได้ เขาเดินมาแล้วเล่นด้วยพี่เขาจับคางผมแล้วผมก็เงยหัวขึ้นแล้วเขาเดินไปหัวผมไปโดนก้นพี่เขา เพื่อนบอกว่าเสื่อมหมด (แต่ตอนหัวโดนก้นพี่เขาผมไม่รู้) เลิกงานเดินกลับบ้านผมเลยถามเพื่อน ว่าพี่เขาทำไร ผมเลยรู้ว่าหัวผมไปโดนก้น พี่เขา ผมใช้ พระ กลับ ตระกรุดหนังเสือ และตระกรุดคาดเอว  แล้วจะเสื่อมใหมครับแบบนี้ เรื่องขึ้นอยู่ว่าที่วัดเขาห้ามอะไรหรื่อเปล่า แต่ที่วัดเขาไม่ได้บอกห้ามอะไร  กว่าจะหามาได้ ตอนนี้เลยเครียดอยู่ ไม่รู้จะถามใคร พี่ๆๆช่วยคลายความคล่องใจผมที่ ขอบคุณคับ :043:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถามพี่เรื่อง ของจะเสื่อมใหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 08:08:32 »
ไม่เสื่อมหรอกครับ ไม่เหนมีข้อห้าม เลยนี่นา  ;D สบายใจได้แต่ถ้ากลัวหรือยังไงก็ไปให้หลวงพ่อท่านเป่าให้อีกทีล่ะกันนะ
 ;D

ออฟไลน์ 123456

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ถามพี่เรื่อง ของจะเสื่อมใหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 08:26:13 »
ดามปกติแล้วเขาห้ามใหมครับว่าห้ามผู้หญิงจับหัว หรือหัว ไปโดนก้นผู้หญิง