ผู้เขียน หัวข้อ: ทำใม ทำเวบแห่งสาระ กลายเป็นเวบแห่งการบันเทิงไปแล้ว  (อ่าน 5419 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอโทษ นะครับท่านผู้จัดการเวบ ที่นี่น่าจะเป็นเวบสาระ ต่อบุคคลทั่วไป ทั้งที่ เป็นสมาชิกและไม่ใช่สมาชิก ส่วนเรื่องการบันเทิง
บุคคลย่อม ย่อมหาทางบันเทิงได้ ด้วยตนเอง ชอบเพลงก็เปิด วิทยุ/ซีดี/เทป เอง ผมงงจริงๆ
(แล้วสมาชิกท่านอื่นๆ คิดอย่างไร ช่วยบอกหน่อย)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สวัสดีครับ คุณ โยคี ขอขอบคุณงามๆ ครับที่ให้คำชี้แนะและเตือนสติ

แล้วก็สวัสดีเพื่อนร่วมสมาชิกทุกท่านครับ

จริงๆ แล้วไม่ได้มีเจตนาให้กลายเป็นเว็บบันเทิงอย่างที่เข้าใจครับ

สาระยังเป็นสารอยู่ครับ แล้วก็ยังเต็มเปี่ยมอยู่เช่นเดิม

เพียงแค่ บางทีเข้าไปอ่านบางกระทู้รู้สึกมันเครียดๆ อาจทำให้เกิดการเขาใจผิดไม่ลงกันได้

เพียงแค่อยากจะให้เกิดการผ่อนคลายกันบ้าง (คิดแค่นี้จริงๆนะครับ) ไม่ได้คิดว่าจะมีผลกระทบอะไร

แต่ถ้าหากคิดว่าเป็นการไม่เหมาะสม ผมก็ยอมรับผิด แล้วก็จะปิดหมดบันเทิงทันทีครับ

ผมเคารพในความเป็นส่วนรวม ในความเป็นสาธารณะครับ

เว็บ...
:001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ส่วนตัวผมคิดว่า เว็บนี้ก็เปนเว็บวัดครับ มีกุฏิไหนมั่งที่เปิดเพลง  ขอบฟ้า................................. มีหรือป่าวผมคิดว่าไม่มีนะครับ

แล้วพระก็ห้ามร้องเพลงด้วย อิอิ ผมไม่สนับสนุน ในการสร้างโหมดบันเทิงครับ จบข่าว

Ps.       อย่าลบความคิดเห็นผมนะ มันเหมือนไม่ให้อิสระทางความคิดผมเลย   :-\

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

แหม จั่วหัวเรื่องซะน่ากลัวเลย

( ทำใม ทำเวบแห่งสาระ กลายเป็นเวบแห่งการบันเทิงไปแล้ว )

แค่เพิ่มหมวดกระทู้ ในบอร์ดเนี่ยนะ

นานาจิตตัง ครับ เอาเป็นว่าทางท่านเวปมาสเตอร์ และผู้ดูแลบอร์ด ได้เปิดหมวดกระทู้ดังกล่าวขึ้น

เพื่อให้เป็นการแลกเปลี่ยนพูดคุยกัน ในเรื่องด้านการบันเทิง เช่นเรื่องเพลง หรือ ภาพยนต์เท่านั้น

ซึ่งหมวดกระทู้เก่าๆ ที่มีสาระก็ยังอยู่ครบถ้วน ไม่ได้ปิดลง มีแต่เพิ่มขึ้น เพื่อให้ว่ามีสมาชิก ท่านอื่นๆมีความประสงค์

ที่อยากจะพูดคุยกันในเรื่องบันเทิงแต่เพียงอย่างเดียวเข่น ว่า ตอนนี้มีเพลงอะไรกำลังดัง นักร้องคนไหน ออกเพลงใหม่ หนังเรื่องไๆหนสนุก

เพราะว่า กฎระเบียบก็ ห้ามโพส ลิงค์ เพื่อโหลดไฟล์ต่างๆอยู่แล้วครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า เว็บนี้ก็เปนเว็บวัดครับ มีกุฏิไหนมั่งที่เปิดเพลง  ขอบฟ้า................................. มีหรือป่าวผมคิดว่าไม่มีนะครับ

แล้วพระก็ห้ามร้องเพลงด้วย อิอิ ผมไม่สนับสนุน ในการสร้างโหมดบันเทิงครับ จบข่าว

Ps.       อย่าลบความคิดเห็นผมนะ มันเหมือนไม่ให้อิสระทางความคิดผมเลย   :-\

ส่วนคุณโจรสลัด  เคยได้ยิน ประโยคนี้ไหมครับ  ชนใดไม่มีดนตรีในสันดาน ชนนั้นเป็น บุคคลชอบกลนัก   

แล้วที่กล่าวว่า ห้ามพระร้องเพลง ผมจะบอกว่า ส่วนมากสมาชิกที่เข้ามาใช้บอร์ดเป็นบุคคลธรรดาเสียส่วนมากนะครับ

ส่วนที่เป็นพระท่านคงทราบกิจของท่านดี ว่าอันไหน ควรหรือมิควร แล้วก็การที่เปิดบอร์ด ก็ไม่ได้เป็นการที่จะสนับสนุนให้พระต้องร้องเพลง

สุดท้ายที่ต้องบอกให้รับทราบกันเอาไว้ 

การเขียนบอร์ดหรือการปรับแต่งบอร์ดรวมถึงกระเพิ่มหรือลดกระทู้ เป็นสิทธิ์ของเวปมาสเตอร์และผู้ดูแล

ที่จะกระทำ บอร์ดไหนที่เปิดแล้วเมื่อใช้งานไปสักระยะ  ถ้าเกิดความไม่เหมาะสมหรือมีเจตนาใช้บอร์ดไปในทางที่ไม่เหมาะสม เช่นผิดระเบียบ ข้อห้าม

หรือว่าไม่มีการใช้งานเลย  ท่านเวปมาสเตอร์ และผู้ดูแลก็จะดำเนินการพิจารณาปรับเปลี่ยนเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2550, 03:55:59 โดย โองการยันต์นะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
แล้วแต่มุมมอง ความคิดของแต่ละท่านคับ ส่วนผมนั้นก็...............
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นานาจิตตัง ครับ เอาเป็นว่าทางท่านเวปมาสเตอร์ และผู้ดูแลบอร์ด ได้เปิดหมวดกระทู้ดังกล่าวขึ้น

เพื่อให้เป็นการแลกเปลี่ยนพูดคุยกัน ในเรื่องด้านการบันเทิง เช่นเรื่องเพลงหรือภาพยนต์

ซึ่งหมวดกระทู้เก่าๆ ที่มีสาระก็ยังอยู่ครบถ้วน ไม่ได้ปิดลง มีแต่เพิ่มขึ้น เพื่อว่ามีสมาชิก ท่านอื่นๆมีความประสงค์

ที่อยากจะพูดคุยกันในเรื่องบันเทิง เพราะว่า กฎระเบียบก็ห้ามโพส ลิงค์ เพื่อโหลดไฟล์ต่างๆอยู่แล้วครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า เว็บนี้ก็เปนเว็บวัดครับ มีกุฏิไหนมั่งที่เปิดเพลง? ขอบฟ้า................................. มีหรือป่าวผมคิดว่าไม่มีนะครับ

Ps.? ? ?  อย่าลบความคิดเห็นผมนะ มันเหมือนไม่ให้อิสระทางความคิดผมเลย?  :-\

ส่วนคุณโจรสลัด? เคยได้ยิน ประโยคนี้ไหมครับ? ชนใดไม่มีดนตรีในสันดาน ชนนั้นเป็น บุคคลชอบกลนัก? 

แล้วที่กล่าวว่า ห้ามพระร้องเพลง ผมจะบอกว่า ส่วนมากสมาชิกที่เข้ามาใช้บอร์ดเป็นบุคคลธรรดาเสียส่วนมากนะครับ

ส่วนที่เป็นพระท่านคงทราบกิจของท่านดี ว่าอันไหน ควรหรือมิควร แล้วก็การที่เปิดบอร์ด ก็ไม่ได้เป็นการที่จะสนับสนุนให้พระต้องร้องเพลง

สุดท้ายที่อยากจะบอก การเขียนบอร์ดหรือการปรับแต่งบอร์ด เป็นสิทธิ์ของเวปมาสเตอร์และผู้ดูแล บอร์ดไหนที่เปิดแล้วเมื่อใช้งานไปสักระยะ

ถ้าเกิดความไม่เหมาะสมหรือมีเจตนาใช้บอร์ดไปในทางที่ไม่เหมาะสม หรือว่าไม่มีการใช้งาน? ท่านเวปมาสเตอร์ และผู้ดูแลก็จะดำเนินการพิจารณาเองครับ

ชอบคุณ ที่ให้ความกระจ่าง ถ้าไง ช่วยดำเนินงาน ต่อด้วยครับผม  :-*

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ผมคิดเหมือนพี่ โยคีคับ 
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
นานาจิตตัง

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"

ผม คิดว่า  เว็ป  ท่าน คง  หวังดี 

อย่า ว่า ท่านเลย ครับ

ดีซะ อีก มีบอร์ด เพิ่ม นะครับ    เรา ๆ ก็ รู้ แก่ใจ  อยู่แล้ว ว่าเข้าเว็ป นี้เพื่อ อะไรกัน แน่

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ถูกต้องที่สุด ตรงที่ว่ามันเป็นสิทธิ์ของเวปมาสเตอร์เขาครับ เราก้อแค่คนผ่านมาเจอ (อย่าซีเรียส) ::) 8)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

เพื่อให้เป็นการแลกเปลี่ยนพูดคุยกัน ในเรื่องด้านการบันเทิง เช่นเรื่องเพลงหรือภาพยนต์

ซึ่งหมวดกระทู้เก่าๆ ที่มีสาระก็ยังอยู่ครบถ้วน ไม่ได้ปิดลง มีแต่เพิ่มขึ้น เพื่อว่ามีสมาชิก ท่านอื่นๆมีความประสงค์

ที่อยากจะพูดคุยกันในเรื่องบันเทิง เพราะว่า กฎระเบียบก็ห้ามโพส ลิงค์ เพื่อโหลดไฟล์ต่างๆอยู่แล้วครับ

ส่วนคุณโจรสลัด  เคยได้ยิน ประโยคนี้ไหมครับ  ชนใดไม่มีดนตรีในสันดาน ชนนั้นเป็น บุคคลชอบกลนัก   

สุดท้ายที่อยากจะบอก การเขียนบอร์ดหรือการปรับแต่งบอร์ด เป็นสิทธิ์ของเวปมาสเตอร์และผู้ดูแล บอร์ดไหนที่เปิดแล้วเมื่อใช้งานไปสักระยะ

ถ้าเกิดความไม่เหมาะสมหรือมีเจตนาใช้บอร์ดไปในทางที่ไม่เหมาะสม หรือว่าไม่มีการใช้งาน  ท่านเวปมาสเตอร์ และผู้ดูแลก็จะดำเนินการพิจารณาเองครับ

ชอบคุณ ที่ให้ความกระจ่าง ถ้าไง ช่วยดำเนินงาน ต่อด้วยครับผม  :-*

คุณ โจรสลัด กรุณาอธิบายข้อความของคุณให้ละเอียดด้วย  ที่ว่า

(  ถ้าไงช่วยดำเนินการต่อ ด้วยครับผม  :077: )

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ถูกต้องที่สุด ตรงที่ว่ามันเป็นสิทธิ์ของเวปมาสเตอร์เขาครับ เราก้อแค่คนผ่านมาเจอ (อย่าซีเรียส) ::) 8)

ด้วยความเคารพครับ
      โลกของเค้า เคารพในสถานที่ของเค้า
เห็นด้วยกับข้อความข้างบนครับ
   ขอแสดงความนับถือ
      Gearmour

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ให้กำลังใจเว็บมาสเตอร์ครับ มากคนก็มากความ ยังไงเค้าก็คงรู้เจตนารมณ์ของคนดูแลเว็บล่ะครับว่าอยากจะสรรหาแต่สิ่งดีๆ มาให้คุณผู้ชมทั้งหลาย สู้ๆ นะครับ :001:

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผม....คิดเหมือน คุณโยคี :075:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
เห็นด้วยกับคุณโยคี

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• www.bp.or.th
เพื่อความสามัคคี และป้องกันความแตกแยก ขออนุญาตปิดกระทู้นะครับ

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

หลังจากที่ได้เปิดหมวดหมู่ใหม่ของบอร์ด คือ หมวด รื่นเริงบันเทิงใจ

แล้วในหมวดนี้ก็มีอยู่ด้วยกัน ๒ บอร์ด คือ บอร์ด สบายๆ คลายอารมณ์ กับ บอร์ด ดูหนัง ฟังเพลง

ก็ได้มีเพื่อนสมาชิก ได้ตั้งกระทู้นี้ คือ ทำไม ทำเวบแห่งสาระ กลายเป็นเวบแห่งการบันเทิงไปแล้ว

กระผมเองก็รอผู้ที่จะมาแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ แต่ในขณะที่รอ ก็มาคิดทบทวนอยู่หลายวัน

เกี่ยวกับการตั้งหมวดหมู่ขอบอร์ดนี้ว่ามีความเหมาะสมหรือไม่ ถ้ามองในเรื่องของความเป็นวัด

ก็ตอบได้เลยว่า ไม่มีความเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง แต่ถ้ามองในเรื่องของชาวบ้าน ก็ถือว่าเป็นเรื่องปกติ ไม่แปลกอะไร

เมื่ออ่านจากความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย บางท่านก็ให้กำลังใจในการทำงาน

อย่างไรก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ กระผมถือว่าเป็นสิ่งที่เป็นประโยชน์ จะได้เอามาปรับปรุงให้ดียิ่งๆ ขึ้นไป

กระผมมองว่า บอร์ดของวัดบางพระ มีความเป็นสาธารณะสูง มีผู้เข้าเยี่ยมชมทั้งสมาชิกและไม่ใช่สมาชิก

เฉลี่ยต่อวันอยู่ที่ ๗๐๐ คน (ดูจาก Cpanel ของโฮสต์ มีรูปให้ดูอยู่ด้านล่างของกรทู้นี้ครับ)

เมื่อฟังความเห็นจากเพื่อนสมาชิก และคิดทบทวนพิจารณาอย่างรอบคอบแล้ว เพื่อความเหมาะสมของบอร์ดที่เป็นบอร์ดวัดและมีความเป็นสาธารณะสูง

ฉะนั้นกระผม จึงขอปิดหมวดหมู่ของบอร์ด คือ หมวด รื่นเริงบันเทิงใจ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ขอบคุณครับ
:001:

สถิติเดือน พ.ค. ๕๐