ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึงเรื่องของขึ้นคราบ (ฝันถึงหลวงปู่)  (อ่าน 5580 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตั้งแต่ผมไปสักยันต์ที่ วัดบางพระ มาแล้ว ผมฝันว่าของขึ้นบ่อยๆมาก ขึ้นแต่ละครั้งในความฝัน จะขึ้นไปตามรอยยันต์ที่ได้ไปสักมาคราบ  ครั้งหนึ่งไป สัก หนุมาน มาก้ฝันว่าขึ้นเป็น หนุมาน ครั้งหนึ่ง ไปสักเสื่อ มา ก้ฝันว่า ขึ้นเป็นเสื่อ เป็นเรื่องที่แปลกมากๆ ในความฝันกับยันต์ที่มีอยู่บนตัว จะเป็นยัตย์ตัวเดียวกันเลย   ....
*** มีครั้งหนึ่ง เริ่มสักแรก ได้ยันต์ครูหมดแล้ว***
1. สวดมนต์ไหว้พระ ก่อนนอน หลับแล้วฝันไป ว่าได้เจอหลวงปู่ ชนิดแบบว่าไกล้ชิดอยู่กับ ท่านเลย ท่านยังแบบว่าแข็งแรงทุกอย่าง ท่านบอกในความฝันว่า ประมาณ บอกว่า สักยันต์ ครั้งต่อไป ให้ผม สักเสื่อ หลวงปู่ บอกชื่อเสือ มาด้วย แต่ผมจำชื่อ ของเสือที่ หลวงปู่ บอกมาไม่ได้ เป็นเรื่องน่าแปลก ปกติ แล้วยันตืเสือจะไม่มีชื่อบอกเอาไว้แต่อย่างใด ...แต่ในฝันฝัน หลวงปู่ ท่านได้บอกชื่อของเสือ  ออกมาเลย (คล้ายๆกับความชอบที่หลวงปู่ชอบเสือมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว) แต่ผมไม่รู้หรอกว่าเกี่ยวกันอะเปล่าเรื่องนี้..และต่อมาผมก็ได้สักยันตื รูปเสือดังใจหมายเหมือนกับว่า หลวงปู่จะมาบอกเป็น ในๆ ว่าให้สักเสื่อ ว่างั้นละคราบ  (หลวงปู่ท่านชื่นชอบเสือ)
2. ครั้งที่สองที่ฝันเห็นหลวงปู่ประมาณ สัก 1-2เดือนได้ ผมไม่ได้ไป วัดบางพระ มาประมาณ 1-2 เดือน พอดีคราบ เป็นความฝันเกี่ยวกับ พิธิ ไหว้ครู ของ วัดบางพระ คราบ ไม่ขอเร่าว่าเป็นยังไงคราบความฝัน แต่แปลกมากๆคราบ พิธิ ไหว้ ครูครั้งที่ผมฝันนั้น หลวง ปู่เป็นผู้ทำพิธีเองเลยคราบ นึกถึงความฝันที่เร่ามาแล้วขนลุกเลยคราบ พอถึงสุดท้ายของความฝัน ท่านให้ผมทำความสะอาด วัด ประมาณนั้นคราบ ให้ถากหญ้า เก็บขยะ ประมาณนั้น แบบว่าหลวงปู่บอก ให้ช่วยกันทำ พูดจบคำเท่านั้นละคราบ ผมก็ตื่นจากความ ฝัน แปลกมากคราบความฝันของผม
.....ไม่รู้ที่เร่ามา เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลูกศิตย์ วัดบางพระ ทุกคนที่ อ่านแล้วไม่รู้จะคิดเห็นยังไงกับเรื่องที่ผมฝันแล้วนำมาเร่า ให้ได้รับรูกกันคราบ  :049:  :049:  :016:  :015:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตั้งแต่ผมสักมาก้อเคยฝันเกี่ยวกับการที่ตัวเองของขึ้น ความคิดส่วนตัวนะคับท่าผมฝันว่าของขึ้นแปลว่าหลวงพ่อเค้ามาเตือนว่าผมทัมตัวมั่ยดี ท่าผมทัมตัวมั่ยค่อยดีผมจะฝันว่าของขึ้นคับ ตั้งแต่สักมาก้อ5ครั้งแล้วที่ฝัน แต่การฝันแต่ละครั้งก้อขึ้นหลายแบบ บางทีเป็นเสือ บางทีเป้นพ่อแก่ แต่ส่วนมากจะขึ้นเสือคับ :)

JJ

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยนะครับที่ฝันว่าตัวเองของขึ้นแต่ส่วนใหญ่จะฝันเห็นหลวงปู่มากกว่า นอกจากนั้นก็ฝันเห็นพ่อแก่(องค์ที่อยู่หน้ากุฏฏิหลวงพี่ญา) แล้วก็จะฝันเห็นบรรดาหลวงพี่ทั้งหลายที่เคยสักให้มา ทั้งหลวงพี่ญา หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่แป้ว หลวงพี่นัน หลวงพี่ต้อย   ก็เราคิดดีทำดีอย่างไรเสียก็อยู่กับตัวเราไปตลอดล่ะครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
*** ไหว้ ครูปีนี้ ดีใจสุดๆ ***
ดีใจที่เรายังสามารถ รักษา คำมั้นที่ครูอาจารย์ ได้ให้ยึดถือ ปฏิบัติ กฏข้อห้าม ต่างๆ ดีใจที่ครูบาอาจารย์ สิ่งศักย์ศิตย์ ยังอยู่กับตัวเรา พอได้ยินเสียงหลวงปู่ เท่านั้นละคราบ จากที่มีสมาธิ รู้สึกตัวตลอด กับวูบขึ้นมาทันที่ แล้วก็ตาม มาด้วยอาการ ของขึ้นเลยคราบ ดีใจ ปราบปลื้มใจสุดเลยคราบ เพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ไปไหว้ครู ปีนี้มาเป็นไงบ้างคราบ....

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
 :065:  เพิ่งฝันเมื่อคืนเลย  สดๆๆร้อนๆๆ  ก็ตอนหัวค่ำผมคุยกะเพื่อนว่า  จาไปสักที่วัดบางพระอีก สิ้นเดือนนี้   เพื่อนผมมันก็บอกว่างั้นไม่ต้องไปก็ได้เด่วมันจาพาไปแถวพระราม 5 เอง    แต่ผมสักน้ำมันเตมตัวแล้วงัย     พอตกกลางคืน ผมฝันเห็นหลวงปู่เลย  เท่าที่จำได้ว่าเหมือนหลวงปู่  เรียกผมไปหาแล้วทำการสักยันต์ให้   แล้วที่ผมเห็นก็เห็นเข็มของหลวงปุ่ที่สักให้ผมค่อนข้างใหญ่ด้วย   ผมเลยคิดว่า  ผมคงไม่ไปที่พระราม5แล้ว  คงจามาวัดบางพระแบบเดิมดีกว่า  เพราะเราสักเตมตัวแล้วๆไปให้อีกอาจานมาสักทับมันก็จาดูเหมือนว่า  ไปให้อาจานอีกคนมาสักทับเหมือนกับไม่ให้เกียรติครูบาอาจารย์ที่วัดบางพระ  ผมคิดว่าหลวงปู่คงจามาเตือนผมมั้ง  :075: 
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e .