ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรืองการ สมัคร ใคร ช้วยตอบ ทีครับ  (อ่าน 7709 ครั้ง)

ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ

• บุคคลทั่วไป
 คือผม สมัคร ไป แล้ว แต่ ทำไมยังไม่ได้ ตั้งหลายวันแล้ว อะ

ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ

ตอบ: ถามเรืองการ สมัคร ใคร ช้วยตอบ ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2549, 10:19:30 »
คือ ผมได้ยิน ชื้อ หลวง พ่อเปิ่นมา นาน ตั้งแต่ ท่าน ยังไม่เสีย ตอนนี้ ผมพึ่งได้ไปสักมา2ครัง ที่วัดเมื้อ เดือนที่แล้ว ผมอยากรู้เรืองการสมัครในเว็บ ทำไม สมัครแล้ว หลายวัน ทำไมไม่ได้ใช้ ชื้อและรหัสที่สมัคร แต่เข้าไม่ได้ กลับบอก ว่า ต้องรอ การ ตอบกลับทางอีเมล อะไรประมาณนี้ งง ช้วยบอกที่ว่าควรทำไง
www.aut.th.gs เว็บโรงเรียนผม ?ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรืองการ สมัคร ใคร ช้วยตอบ ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2549, 11:45:01 »
ก็ถูกต้องแล้วละคราบ สมัคแล้วต้องรอ การตอบกลับไปเพื่อเป็น การยืนยันว่าขั้นตอนการสมัคได้สำเหร็จถูกต้องแล้ว.....ถ้ารอนานหลาย วันแล้วยังไม่ได้รับการตอบรับทางเมลล์ สักที่ก็ทำการสมัคใหม่ไปเลยคราบ  แต่จริงๆแล้ว สมัคเสร็จ ไม่กีนาที่ก็จะได้รับตอบรับ ให้เป็น สมาชิกแล้ว ไม่น่าจะนานขนาดนั้นหรอกคราบ รองสมัคใหม่ดูเลยคราบ.............
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2549, 03:55:07 »
จะตอบตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ แต่เน็ตไม่ยอมไปไหน เลยได้แต่ย้ายกระทู้อย่างเดียว

จริงแล้วการสมัครสมาชิก จะส่งเมล์ไปให้สมาชิกเพื่อให้ยืนยันการเป็นสมาชิกทันทีครับ

เมล์อาจส่งไปที่ Junk Mail หรือเมล์ขยะ ลองเข้าไปดูใน Junk Mail หรือเมล์ขยะดูนะครับ? ว่ามีเมล์ส่งเพื่อให้ยืนยันการเป็นสมาชิกหรือไม่

อีกนิดนะครับ การสมัครสมาชิก ไม่ควรใช้อักษรพิเศษ ไม่ควรเว้นวรรค ไม่ควรใช้ภาษาไทย

ให้ใช้ภาษาอังกฤษสมัครก่อน จะตัวเล็กหรือใหญ่ก็ได้ แล้วค่อยมาเปลี่ยนทีหลังในเมนู ข้อมูลส่วนตัว? จะใช้อักษรพิเศษอะไรก็ได้ จะใช้ภาษาไทยก็ได้ครับ

:001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2549, 03:58:18 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ36

• ตติยะ
  • โก๋นอก ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ g113
    • MSN Messenger - aut10mar@hotmail.com
    • http://www.aut.th.gs
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ค. 2549, 01:13:30 »
ขอบคุณ พวกพี่มากครับ ในที่สุดก็เข้าได้ ผมก็เริมศึกษาเรืองสักยันต์มาจากหนังสือหลายเล่มเหมือนกันก่อนไปสักที่วัดบางพระ ถ้ามีไรสงสัย ผมจะถามพวกพี่อีกนะครับ
วีรชน 10 มีนา www.aut.th.gs

ชอก.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ส.ค. 2549, 12:56:19 »
ผมพยายามเข้าแล้วแต่ก็ทำไม่ได้สักที ผมเองก็เป็นศิษย์เก่าช่างอุตเหมือนกัน ผมยังตอบคำถามไม่ผ่านเลย ช่วยหน่อยคับอยากเข้าจิงๆนะคั[ ? ?
 ?ถ้าไม่เชื่อพี่มาคุยกับผมได้ทางอีเมล์ yodmanudjojo@hotmail.com ผมอ่ะช่างอุตตัวจิง

จ้ะจ๋า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 07:57:54 »
เออพี่คับผมก็ลูกศิษฐ์หลวงพ่อเหมือนกัน พี่ช่างอุตคับผมเข้าเว็บร.ร.พี่ไม่ได้อะทำไง

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 09:33:57 »
โดยทั่วไปแล้วสมัครแล้วก็สามารถเป็นสามาชิกได้ทันที อาจเพราะบางช่วง PSI ร่ม หรือระบบเครือค่ายเต็ม ลองพยายามใหม่ดูครับ ทุกคนสามารถเป็นสามาชิกได้ครับ

Shot at 2007-06-26