ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้าไปสักน้ำมันต์มาและลงนะหน้าทองแล้วแต่อยู่หอชั้นบนสูงจะเป็นไรไหมคะ  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ lgarena

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าถ้าไปสักน้ำมันต์มาและลงนะหน้าทองแล้วแต่อยู่หอชั้นบนสูงจะเป็นไรไหมคะ เพราะว่าจำเป็นต้องเดินขึ้นลงแล้วลอดผ่านใต้บันใดน่ะคะ เพราะพักอยุ่หอชั้นบนสุดด้วย แล้วแบบนี้ที่ไปลงนะกับสักน้ำมันต์มา ของจะเสื่อมไหมคะรบกวนตอบด่วนนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
คงไม่เสื่อมหรอกครับเพราะมันจำเป็น
ไม่งั้นคนที่สักจะไปไหนได้อีกละครับใช่ปะ
เพราะสมัยนี้ตึกรามบ้านช่องมีหลายชั้น
มันก็ต้องรอดอยู่ดีครับ
ของดีที่ครูบาอาจารย์ท่านให้มาไม่เสื่อมหรอกครับ
แต่ถ้าไปผิดข้อห้ามของครูอาจารย์เสื่อมแน่ๆครับ
ตราบใดที่ใจเราไม่เสื่อมศัทธาตราบนั้นของดีไม่มีวันเสื่อมหรอกครับ
หากวันใดท่านไม่ศัทธาก็อย่าหวังว่าพุทธคุณครูบาอาจารย์จะคุ้มครองท่านครับ
จาก...เด็กราชภัฎเชียงใหม่
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำตอบเพราะกลุ้มมากๆเลยค่ะ แล้ว อยากทราบว่ารอยที่ไปสักน้ำมันมามียาอะไรทาให้หายแดงไวๆมั้งวคะ กลัวแฟนเห็นอ่ะคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
รอยที่สักน้ำมันนั้นไม่ต้องทาอะไรหรอกครับ
เพราะว่าเดียวมันก็หายเองไม่นานหรอกครับ
ว่าแต่ไปสักยันต์อะไรที่ไหนมาครับ

• ทุติยะ
  • **
ไปสักยันต์น้ำมัน ที่อาจารย์เสือมาค่ะ