ผู้เขียน หัวข้อ: มีของหลวงปู่อั๊บ ใครเคยใช้ช่วยบอกประสบการณ์หน่อยงับ (น้องใหม่ใกล้วัด)  (อ่าน 11105 ครั้ง)

ออฟไลน์ phoenix

• ทุติยะ
  • **
อยากรู้คับว่ามีคัยเคยลองใช้ของหลวงปู่อั๊บแล้วบ้างอ่ะงับ
ช่วยบอกประสาบการณ์ให้ฟังหน่อยครับผม ตอนนี้มี
น้ำมันนางพิม
ลูกสะกดนางพิม
ตะกรุดนางพิม
แล้วก็นางพิมที่ทำเป็นพิมโลหะอ่ะคับ
วอนผู้มีประสบการณ์ช่วยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ทีน้ะครับ
ปล.หากมีขอผิดพลาดประการใด ต้องขอโทษด้วยน้ะคับ (เด็กใหม่ใกล้วัด)

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ไปเปลี่ยนมาจากไหนครับ ของผมไม่ได้พกวัตถุมงคลติดตัว แต่มีรอยสักสายวัดท้องไทรติดตัวครับ ถ้าบูชาแม่พิมต้องหมั่นถวายเหล้าขาวนะครับ แล้วเดี๋ยวจะรู้ด้วยตนเองครับว่าดียังไง  :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เรื่องประสบการณ์นั้นศิษย์ของหลวงปู่หลายคนก็มีประสบการณ์หลายอย่างครับ แต่ที่สำคัญต้องมีใจมั่น รักและเคารพหลวงปู่และแม่นางพิม
หมั่นบูชาด้วยเหล้าขาวเป็นประจำ เดี๋ยวก็จะรู้เองครับว่าท่านดีอย่างไร
มาถูกทางแล้วครับสำหรับสายวัดท้องไทร (ต้องดูดีๆว่าเป็นของวัดหรือของคนอื่นที่เขาสร้างมาแล้วให้ท่านเสก เหอ เหอ เหอ)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
รู้สึกว่าจะเป็นของรุ่นใหม่ของหลวงพ่อน้ะคับ
ผมสงสัยอีกอย่างน้ะคับว่า
ตกลงแม่พิมนี้ต้องเอาเหล้าหยอดหรือต้องเอาเหล้าเซ่นเฉยๆอ่ะคับ
ผมเคยมีเนื้อผง 2 องค์ ที่วัดเขาบอกให้เอาเหล้าหยอดอ่ะคับ
ปล.หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยไว้ด้วยน้ะคับ (เด็กใกล้วัด)

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ของหลวงปู่อับดีทุกอย่างโดยเฉพาะ  นางพิม ผ้ายันนางพิม
เวลาใช้ไห้เอา  เหล้าขาวลูบทีตะกรุดแล้วว่าคาถานะ
  คาถานางพิม  อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท   แค่นี้เองนะ
แล้วจะสำเร็จดังหวังคับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
เอาเหล้าหยอดครับ
คาถานางพิม นะโมฯ 3จบ
 อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท  9ครั้ง ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เอาเหล้าหยดลงไปบนองค์ท่านเลยแหละครับ แล้วสวดคาถากำกับเก้าจบ
องค์ไหนที่ผ่านการบูชาด้วยเหล้ามากๆ เนื้อจะจัดส่องดูแล้วซึ้งตามากครับ (เฉพาะเนื้อผงและดินไม่นับเนื้อโลหะ)

• ทุติยะ
  • **
ครับ ขอบคุณพี่ๆทั้งหมดมากเลยครับที่ช่วยบอก
เดี๋ยววันหลังจาวานให้พี่ๆช่วยดูพระให้หน่อยน้ะคับ (เด็กใกล้วัด)

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
ถึง : น้องใหม่ใกล้วัด

พี่เองก็บูชานางพิมพ์ (แต่พี่จะเรียกว่า "แม่") เป็นโลหะหล่อสีทองสูงประมาณ 5 ซม. นะ

พี่พกติดตัวก่อนออกไปทำงานทุกวันจ๊ะ

พี่เช่ามาจากที่วัดหัวลำโพง

แต่พี่เอาไปให้หลวงปู่อั๊บ เป่าซ้ำที่วัดทองไทรมาแล้วจ๊ะ

เรื่องประสบการณ์เยอะมากค่ะ

เช่น ช่วงใหม่ๆ นะคนที่มานั่งใกล้ๆ พี่มั่งจะได้กลิ่นเหล้าขาว

แต่พี่เองไม่เคยได้กลิ่นนะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ประสบการณ์เป็นเรื่องของบุคคลรับรู้ต่างกัน...

ของคุณโชว.. ไม่เคยเห็น ไม่เคยนิมิต หรือได้สัมผัสตัวตนใดๆ เลยค่ะ..  แต่เขาว่า.. นางพิม สวยค่ะ..

เดี่ยวนี้ไม่ค่อยกล้าขอค่ะ.. เคยลองขอค่ะ.. กลิ่นเหล้าจะโชยๆ มาเหมือนคุณผู้หญิงธรรมดา (รูปโปรไฟล์ไม่ธรรมดานะคะ) เลยค่ะ..  :074:

ผลก็สำเร็จตามประสงค์..  :090:เลยไม่ค่อยจะกล้าขอแล้วค่ะ!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2552, 10:19:27 โดย cho. presley »

cho presley       

• ทุติยะ
  • **
ถึงพี่ๆทุกคนที่ช่วยตอบผมน่ะครับ
คือผมเคยลองใช้ตั้งนานแล้วอ่ะครับ ผมก็รู้สึกว่าดีมากๆ เลย ก็ไม่ค่อยมีอะไรที่น่าตื่นเต้นเหมือนของพี่ ผู้หญิงธรรมดา
แต่พอนานๆเข้า มักมีคนได้ยินเสียงผู้หญิงจากในห้องผม บางคนเข้าห้องผมก็จะเจอผู้หญิงผมยาวนั่งที่ปลายเตียงเสมอ เจอกันบ่อยมากแต่ผมไม่เคยเจอเลยครับ บางคนมาห้องก็บอกว่ามีคนเดินผ่านไปผ่านมาบ้าง มาชะเง้อมองจากอีกห้องหนึ่งบ้าง ห้องผมเป็นห้องสองห้องติดกันครับ แล้วก็อีกอย่างที่พวกพี่ๆได้กลิ่นเหล้าอะครับ ทำไมผมกับคนอื่นๆมักจะได้กลิ่นหอมเหมือนดอกไม้/น้ำอบ/น้ำปรุง อ่ะคับ เรื่องนี้ผมเก็บไว้นานมากไม่เคยเล่าเลยครับ เพราะผมกลัวเพื่อนจะไม่มาห้อง ซึ่งตอนนี้ก็เป็นเหมือนที่ผมกลัว ขนาดตอนกลางวันน่ะพี่ยังไม่มีใครอยากจะเข้าห้องผมเลย คนที่เป็นเจ้าของหอยังกลัวเลยอ่ะ เขาบอกว่าเวลาเอาบิลค่าห้องมาเหน็บไว้ที่ประตู ชอบมีเสียงผู้หญิง กับ เด็กวิ่งเล่น (ผมเคยเอากุมารไปให้หลวงปู่ปลุกมาคับ ได้มาตั้งแต่สมัยผมเรียนตอน ม.1 ปัจจุบันเรียนมหาลัยแล้วครับ ใกล้จบล้ะ ) ยังไงผมก็ขอบใจพี่ๆทุกคนน่ะครับที่มาช่วยเล่าประสบการณ์ต่างๆ