ผู้เขียน หัวข้อ: ไถ่ชีวิตกระบือ... มหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ ณ. วัดหัวกระบือ พระราม 2 กรุงเทพฯ  (อ่าน 6418 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
HAPPY NEW YEAR
HAPPY NEW LIFE 2010

ไถ่ชีวิตกระบือ... มหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ ณ. วัดหัวกระบือ พระราม 2 กรุงเทพฯ
------------------------------------------------------------------------------------------------
ของขวัญที่เหล่าสมาชิก และญาติโยม
ร่วมลงขันร่วมบริจาคไถ่ชีวิต 'ไอ้ใหญ่' ออกมาจากโรงฆ่าสัตว์..
ของขวัญปีใหม่..คือชีวิตใหม่ของกระบือที่กำลังจะถูกฆ่าหน้าโรงฆ่าสัตว์...

ขณะนี้ กระบือเผือก...ไอ้ใหญ่ อยู่ที่วัดหัวกระบือแล้ว!

เมืองเสน่ห์กาหลง

เมืองเสน่ห์กาหลง

เณร กำลังเลี้ยงไอ้ใหญ่...น่ารักมาก กำลังเล่นโคลน กินหญ้าเชียว!

ขอขอบพระคุณท่าน derbyrock, ตามพรลิงค์ และศิษย์พี่-ศิษย์น้องวัดบางพระ ผู้ไม่สงค์ออกนาม
ขอขอบพระคุณท่าน derbyrock, ตามพรลิงค์ และศิษย์พี่-ศิษย์น้องวัดบางพระ ผู้ไม่สงค์ออกนาม

วัตถุมงคลที่ระลึกแทนความขอบคุณจากพระครูวิบูลพิพัฒนกิตต์ เจ้าอาวาสวัดหัวกระบือ พระราม 2 กรุงเทพฯ ขณะนี้ดำเนินการจัดส่งให้แล้ว..

ตะกรุดหนังเสือ เมืองเสน่ห์กาหลง

สีผึ้ง มหาเสน่ห์ มหาหลง หลวงปู่ทิมร่วมปลุกเสกด้วย เมืองเสน่ห์กาหลง

ขออนุโมทนากับผู้บริจาคทุกท่านจากใจจริง.. ใครว่าง แวะวัดหัวกระบือไปเยี่ยมไอ้ใหญ่ด้วยนะคะ! เมืองเสน่ห์กาหลง

โปรดติดตามข่าวมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่เช่นนี้ ในตอนต่อไป.. cho presley เจ้าเก่า เก๊าเก่า!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2553, 01:50:29 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อนุโมธนาบุญด้วยครับ กุศลยิ่งใหญ่นัก  :015:  :053:

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
หน้าตาน่ารักจริงๆเลยครับ ไอ้ใหญ่ คราวหน้าได้ไป จะได้ไปเยี่ยมบ้างครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้ครับผม

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขออนุโมทนาในบุญกุศล...ครั้งนี้ด้วยครับ :053:
และขอขอบคุณที่นำภาพ...คุณใหญ่มาให้ชม :016:
ดูแววตา...แล้วคุณใหญ่มีความสุขที่ได้อยู่ที่วัดมากนะครับ :052:
สาธุ...ครับ :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วจะแวะไปเยี่ยมมันที่วัดหัวกระบือน่ะครับ เพราะใกล้บ้านมากๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
ใกล้บ้านผมเลยอ่ะผมอยู่ท่าข้ามนี่เอง  ถ้าว่างๆจะเเวะไปยี่ยมนะครับอนุโมทนากับบุญกุศลครั้งนี้ด้วยคนครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
อนุโมทนาบุญ กุศลอันยิ่งใหญ่ด้วยนะครับทุกท่านที่มีจิตใจดีงาม ขอให้ปีใหม่ทุกท่านมีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิต ครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด