ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลสักยันต์  (อ่าน 1961 ครั้ง)

ออฟไลน์ isosquare

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ข้อมูลสักยันต์
« เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 01:21:04 »
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ของบอร์ดนี้ รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้านการสักยันต์กับหลวงพี่ และอาจารย์ของวัดบางพราะ เกี่ยวกับรายละเอียดเกี่ยวกับการสักยันต์ ว่ามียังไงบ้าง เช่น วันที่สักหรือสักไม่ได้ ต้องติดต่อใคร ค่าครู เป็นต้น ขอความกรุณาด้วยครับ ด้วยความศรัทธราครูบาอาจารย์วัดบางพระทุกรูป และอาจารย์ทุกท่าน อยากได้ลายสักต์ไว้ติดตัว ติดต่อมาได้ที่
เอก xxxxxxxxx

กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งานกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 09:16:50 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ toonvigo

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ข้อมูลสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 02:29:13 »
ไปที่วัดเลยค่ะ ค่าครู 25 บาทค่ะ พระอาจารย์สักทุกวันค่ะ ส่วนลายสักขึ้นอยู่กับความเหมาะสมของพระอาจารย์ ลองดูนะค่ะ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 03:07:17 »
ดูกระทู้เก่าเลยครับ :004:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 03:10:26 »
ครับ..ยันต์ของวัดบางพระนี่ดูแล้วขลัง สวยงามจริงๆๆ หากมีโอกาศจะแวะกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ ที่วัดนี่คนเยอะทุกวันเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 03:23:29 »
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ของบอร์ดนี้ รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้านการสักยันต์กับหลวงพี่ และอาจารย์ของวัดบางพราะ เกี่ยวกับรายละเอียดเกี่ยวกับการสักยันต์ ว่ามียังไงบ้าง เช่น วันที่สักหรือสักไม่ได้ ต้องติดต่อใคร ค่าครู เป็นต้น ขอความกรุณาด้วยครับ ด้วยความศรัทธราครูบาอาจารย์วัดบางพระทุกรูป และอาจารย์ทุกท่าน อยากได้ลายสักต์ไว้ติดตัว ติดต่อมาได้ที่
เอก xxxxxxx

ลองค้นหากระทู้เก่าๆดูครับ และอย่าลืมอ่านกฎของบอร์ดด้วยนะครับ

ครับ..ยันต์ของวัดบางพระนี่ดูแล้วขลัง สวยงามจริงๆๆ หากมีโอกาศจะแวะกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ ที่วัดนี่คนเยอะทุกวันเลยหรือเปล่าครับ

ก็ควรจะไปแต่เช้านะครับ อย่าไปบ่ายมากนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 09:17:20 โดย ~เสน่ห์ack01~ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:58:36 »
ตามนั้นเลยครับ พี่น้อง
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 10:28:46 »
เก้ายอดก่อนคับผม