ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อผมขอถามซักนิดนะครับ  (อ่าน 1445 ครั้ง)

ออฟไลน์ MocCa

• ทุติยะ
  • **
เอ่อผมขอถามซักนิดนะครับ
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 11:30:19 »
คือผมเซิทเจอบอร์ดนี้พอดีคับซึ่งผมมีคำถาม
คือผมลงยันต์ปู่ กับ ยันต์ 5 แถว มาซึ่งผมอยากจะรู้ว่า
คือผมเผอิญทำเรื่องไม่ดี(ไม่ใช่ต่อว่าพ่อแม่และครูอาจารย์นะครับซึ่ง2สิ่งนี้ผมไม่ทำแน่นอน)แบบสุดวิสัยอะครับ
มีวิธีหรือบทสวดเพื่อบูชา หรือ ขอคมา ยันต์ ทั้ง 2 นี้ไหมครับ

ปล. คือผมสักกับอ.หนวดอะครับไม่ได้สักที่วัดบางพระ(แต่นับถือทุกท่านที่เป็นครูอาจารย์ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2553, 11:41:55 โดย MocCa »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: เอ่อผมขอถามซักนิดนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 11:59:36 »
แนะว่า กลับไปหาอาจารย์ หรือไปวัด เพื่อความสบายใจนะครับ

ส่วนคาถาอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 12:03:44 »
ขอบคุณครับผม ผมคิดว่าจะกลับไปหาท่านพรุ้งนี้หละครับ ไม่สบายใจจริงๆ

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 12:33:10 »
ขออภัยครับ
ไปสารภาพกับครูบาอาจาร์ย และไปครอบใหม่ครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 12:50:23 »
ขอขอบคุณกับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 12:59:28 »
ขอถามเป็นความรู้นิดนึงครับ

จะขอเมตตาให้พระอาจารย์ท่านครอบครูให้ใหม่นี้ จำเป็นไหมต้องเป็นเฉพาะวันไหว้ครู

วันอื่นๆหรือวันปกติๆทั่วๆไป พระอาจารย์ท่านจะเมตตาครอบครูให้เราใหม่ได้ไหมอะครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 01:36:29 »
ไปหาท่านแล้วให้ท่านเมตตาเป่าครอบให้ครับ

แต่ อาจารย์หนวด ท่านสัก 5 แถวด้วยเหรอครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 10:17:13 »
ไปหาท่านแล้วให้ท่านเมตตาเป่าครอบให้ครับ

แต่ อาจารย์หนวด ท่านสัก 5 แถวด้วยเหรอครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ

ขอถามเพื่อความมั่นใจนะครับ อย่างผมสักกับพระอาจารย์ญามาตลอด

อย่างพรุ่งนี้ผมจะไปที่วัดอีก ผมขอความเมตตาจากท่านเลย แบบนี้ได้ไหมอะครับ

เพราะยังไงๆผมก็ไม่มีโอกาสได้ไปวันไหว้ครูแน่นอนอะครับ

อีก1เดือนกว่าๆนี้ต้องไปเรียนแล้วอะครับ ต้องหายไปสักปีนึงเห็นจะได้