ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูเหรียญหลวงพ่อปิ่น ปี34หน่อยครับ  (อ่าน 3397 ครั้ง)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับพอดีเพิ่งได้มาครับ
ภาพไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายจากกล้องคอมพิวเตอร์นะครับ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญรุ่นนี้ออกวัดหัวลำโพงนิครับ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชื่อรุ่นมหาเศรษฐี ออกวัดหัวลำโพง มีทั้งเหรียญและเนื้อผงครับ

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
เหรียญนี้ก็เป็นอีกเหรียญนึงของหลวงพ่อที่ผมชอบนะครับ ออกแบบพิมพ์ได้สวยดี ส่วนตัวมีอยู่ 2 เหรียญ
จากในรูปไม่ค่อยชัด แต่คงแท้นะครับ เพราะยังไม่เคยเห็นรุ่นนี้ปลอมเลย

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
 ข้อมูลเหรียญนี้ใช่รึป่าวครับ
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่แนะนำ
รุ่น มหาเศรษฐีนั่งเสือ ออกในนามวัดหัวลำโพง สามย่าน
วัตถุประสงค์ หาปัจจัยในการสร้างพระอุโบสถ หลังใหม่ ปลุกเสกเดี๋ยว ที่วัดบางพระ ก่อน 1 ครั้ง
และ เข้าพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดหัวลำโพง ณ อุโบสถหลังเก่า เป็นการปลุกเสกแบบ มวยหมู่
ในวันที่ 19 ธันวาคม 2534 เวลา 19.09 น. รายนามพระเถระ ที่นั่งปรกปลุกเสก
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา เก่งยันต์เกาะเพชร
หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี (หลวงพ่อแพ ยังนับถือ)
หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม ไหมเจ็ดสีอันลือลั่น
หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม
หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ
หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม ศิษย์รุ่นพี่หลวงพ่อเปิ่น
หลวงพ่อแดง วัดจักรวรรรดิราชาวาส