ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆแนะนำรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นหน่อยครับ  (อ่าน 2615 ครั้ง)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
รุ่นี้สร้างปีไหนครับ  ดูดีรึป่าวครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...รบกวนถ่ายภาพใต้ฐานและด้านหลังองค์พระเพิ่มเติมก็จะดีนะครับ.. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• สัตตมะ
  • **
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...คุณ..โบ..หนังสือบางเล่มเรียกรุ่นนี้ว่า..
...รูปหล่อลอยองค์หน้าเสือ..หรือรูปเหมือนหน้าเสือสร้างเมื่อปี พ.ศ.2530..
...ผิดพลาดอะไรไปก็ให้อภัยกันนะครับ..องค์นี้.. :069:
...เนื่องจาก..หน้าองค์พระกับหน้าเสือแลเพี้ยน..และฐานองค์พระด้านหลังที่พิมพ์คำว่า..
...หลวงพ่อเปิ่น..ไม่ชัดและดูเบลอครับ.. :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับคุณRonaldo 2007 :001: :001: :001:
ผมจะได้เก็บใว้เป็นความรู้เพิ่มเติมเพิ่อศึกษาต่อไปครับ