ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ครับผมม  (อ่าน 888 ครั้ง)

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มาใหม่ครับผมม
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 11:45:10 »
หวัดดีครับผมมาใหม่นะครับ ชื่อ วิน ครับ  ตอนนี้กำลังฝึกท่ิองบทสวดคาถาต่างๆอยู่และเรียนรู้เรื่อง
ราวต่างๆที่ศักดิ์สิทธิ์และสำคัญ ในเมืองไทย ตอนนี้ที่ผมรักมากเป็นพิเศษคือพระสายเขาอ้อครับ
เพราะว่ามีประวัติที่ยาวนานและสามารถเรียนรู้ได้และปฎิบัติได้จริง จึงอยากถามทุกคนว่า
ในนี้มีใคร เคยได้ร่วมพิธี กินข้าวเหนียวดำและ มีประสบการณ์อย่างไรบ้างเกีั่ยวกับเขาอ้อครับ
และสุดท้าย ในกรุงเทพมีที่ไหนที่พอจะหาวัตถุมงคลสายเขาอ้อบางหายากเหลือเกินและแพงด้วย
อย่าง จตุคามรามเทพหลักเมือง47 สร้างที่เขาอ้อ หาไม่ได้แล้วครับ จึงอยากถามเพื่อนๆว่ามีที่ไหน
ให้เช่า สายเขาอ้อบาง  ผมเป็นเด็กใหม่ในเว็บนี้นะครับเ็ห็นหลากหลายดี ฝากตัวด้วยครับ   :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: มาใหม่ครับผมม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 01:19:08 »
หวัดดีครับผมมาใหม่นะครับ ชื่อ วิน ครับ  ตอนนี้กำลังฝึกท่ิองบทสวดคาถาต่างๆอยู่และเรียนรู้เรื่อง
ราวต่างๆที่ศักดิ์สิทธิ์และสำคัญ ในเมืองไทย ตอนนี้ที่ผมรักมากเป็นพิเศษคือพระสายเขาอ้อครับ
เพราะว่ามีประวัติที่ยาวนานและสามารถเรียนรู้ได้และปฎิบัติได้จริง จึงอยากถามทุกคนว่า
ในนี้มีใคร เคยได้ร่วมพิธี กินข้าวเหนียวดำและ มีประสบการณ์อย่างไรบ้างเกีั่ยวกับเขาอ้อครับ
และสุดท้าย ในกรุงเทพมีที่ไหนที่พอจะหาวัตถุมงคลสายเขาอ้อบางหายากเหลือเกินและแพงด้วย
อย่าง จตุคามรามเทพหลักเมือง47 สร้างที่เขาอ้อ หาไม่ได้แล้วครับ จึงอยากถามเพื่อนๆว่ามีที่ไหน
ให้เช่า สายเขาอ้อบาง  ผมเป็นเด็กใหม่ในเว็บนี้นะครับเ็ห็นหลากหลายดี ฝากตัวด้วยครับ   :054:

ลองเสริทหาในกูลเกิ้ลดูสิครับมีเยอะแยะมากมาย  แต่ขอเตือนไว้นิดนะครับ  ศึกษาวัตถุมงคลที่ต้องการให้แน่ใจก่อนนะครับว่าแท้  เพราะผมเห็นแถวท่าพระจันทร์  มีพร้อมกล่องเรียงรายเป็นแถว ขอบอกว่าทำเหมือนมากๆ เคยถามองค์ละ2X  ผมได้ยินราคาแล้วอดยิ้มไม่ได้ครับ:005: :005: :005: :005:

ด้วยความปราถนาดีนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: มาใหม่ครับผมม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 08:03:08 »
ยินดีต้อนรับครับ คำถามน่าสนใจมารอฟังคำตอบด้วยคน  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้