ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้นะครับ  (อ่าน 976 ครั้ง)

ออฟไลน์ spa

• ตติยะ
    • อีเมล
   สวัสดีครับผมชื่อ สปาครับ มีโอกาศเข้ามาอ่านหัวข้อกระดานสนทนานี้หลายครั้งครับ มีคำถามที่ผมอยากรู้ครับ ผม พยายามหาแล้วผมหาไม่เจอครับ
ผมเลยจะขออนุญาตขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทุกท่านนะครับ
คือ ผมอยากจะทราบเรื่องของ รูปยันต์แต่ละแบบนะครับว่ารูปยันต์แบบนี้เรียกยังไง และพุทธคุณของแต่ละยันต์เด่นทางไหนบ้าง   
ขอความกรุณาทุกท่านที่รู้ด้วยนะครับ กระผมต้องขออภัยมากๆๆๆๆๆ นะครับหากมีคำถามแบบนี้ออกมาก่อนแล้ว แต่ผมหาไม่เจอจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2553, 06:27:28 »
   สวัสดีครับผมชื่อ สปาครับ มีโอกาศเข้ามาอ่านหัวข้อกระดานสนทนานี้หลายครั้งครับ มีคำถามที่ผมอยากรู้ครับ ผม พยายามหาแล้วผมหาไม่เจอครับ
ผมเลยจะขออนุญาตขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทุกท่านนะครับ
คือ ผมอยากจะทราบเรื่องของ รูปยันต์แต่ละแบบนะครับว่ารูปยันต์แบบนี้เรียกยังไง และพุทธคุณของแต่ละยันต์เด่นทางไหนบ้าง 
ขอความกรุณาทุกท่านที่รู้ด้วยนะครับ กระผมต้องขออภัยมากๆๆๆๆๆ นะครับหากมีคำถามแบบนี้ออกมาก่อนแล้ว แต่ผมหาไม่เจอจริงๆนะครับ

ลองใช้แถบค้นหาดูนะครับ แล้วใส่คำว่า"พุทธคุณ"ดูนะครับ จะได้อย่างที่ต้องการครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
ตอบ: ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2553, 09:33:51 »
ตามนั้นครับ มีอยู่ครับผมเคยเห็น