ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่เห็นคือวิญญาณไหมคะ มาดีหรือมาร้ายคะ  (อ่าน 3641 ครั้ง)

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
สวัสดีค่่ะทุกท่าน

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการเห็นผี วิญญาณ หรือสิ่งเร้นลับต่างๆค่่ะ

เมื่อวานวันโกน อยู่ที่บ้านพักข้าราชการของแฟน เมื่อวานอยู่คนเดียวค่ะ
ก็นอนดูทีวีเพลินๆ ได้ยินเสียงคนเหยียบใบไม้แห้งหน้าบ้านค่่ะ
เลยชะโงกหน้าออกไปดู เห็นมือผู้ชายหยิบสายยางรดต้นไม้
สงสัยว่าใครเลยย่องลงไปดูข้างล่างอีกครั้ง แต่ไม่พบใคร
แถมพื้นยังแห้งดี แล้วสายยางก็ยังอยู่ที่เดิม งงมากว่านี่มันเหตุการณ์อะไร
แล้วสิ่งที่เห็นคืออะไร แล้วเค้ามาดี หรือมาร้าย

ที่บ้านพักหลังนี้เชื่อว่ามีสิ่งเร้นลับแน่นอนค่่ะ เพราะคุณแฟนเก็บสะสม
ของขลังทั้งพระ เครื่องรางหลายอย่าง มวลสารที่ใช้สร้างก็สุดจินตนาการค่่ะ

ขนาดพี่น้องวัดบางพระที่เคยไปที่บ้านยังไม่ยอมเข้าบ้านเลยค่ะ ยืนคุยหน้าประตู
ไม่รู้เพราะอะไรค่ะ

อยากได้ความรู้เรื่องนี้เพิ่มเติมค่่ะ ได้ยินได้ฟังมาอย่างไรกันบ้างหรอคะ
สิ่งเร้นลับเหล่านี้จะมาให้เราเห็นได้ตอนไหนคะ
วันพระ วันโกน ข้างขึ้น ข้างแรม พลบค่ำ ตอนค่ำ เช้ามืด หรือกลางวัน
คนทำคุณทำของได้ยินมาว่าจะปล่อยของกันในวันโกนจริงหรือคะ

ด้วยความเคารพค่่ะ ขอบคุณค่่ะ

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
ขอบคุณ สำหรับเรื่องราวแบ่งปันคะ
ให้เดาคงจะ บ้านเก่า พวกราชการจะมีอายุมากเจ้าที่แรง
ขนาดเพื่อนดิฉันอยู่ในหน่วยงานที่ทำงานยังพบเจอบ่อยๆ
ที่พบบ่อย คือ เวลานั่งในห้องทำงานคนเดียว เก้าอี้ของคนอื่นๆ ที่ว่างจะขยับเองบ่อยๆ
ผิดถูกขออภัยนะคะ :050:
ความสงบ

ออฟไลน์ naikai

• ทองย่อมเป็นทองเสมอไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานที่ใด
  • จตุตถะ
  • ได้มาจากกุฏิริมน้ำตอนกลางคืนวันเสาร์
    • อีเมล
เจ้าที่เจ้าทาง หรือเทวาอารักษ์ เขามาบอกขณะนี้อากาศร้อนมาก ๆ ช่วยรดน้ำต้นไม้ให้ด้วย อย่าปล่อยให้แห้แล้ง เดี๊ยวจะเฉาตายหมด จะไม่มีที่พักอาศัยของรุกขเทวาครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เจ้าที่เจ้าทาง หรือเทวาอารักษ์ เขามาบอกขณะนี้อากาศร้อนมาก ๆ ช่วยรดน้ำต้นไม้ให้ด้วย อย่าปล่อยให้แห้แล้ง เดี๊ยวจะเฉาตายหมด จะไม่มีที่พักอาศัยของรุกขเทวาครับ

ชอบคำตอบนี้มากๆ ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
 :095:ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ  :027:
ว่าแต่ว่า ที่ไม่รดน้ำแล้วต้นไม้แห้งแล้งไม่เป็นความจริงเลยนะคะ
ตอนนี้ต้นพริกกับดอกดาวกระจายออกดอกสวยเชียวค่่ะ
จะมีน่าสงสารก็แต่ต้นมะยมหน้าบ้าน โดนพิษน้ำท่วมยังไม่ฟื้น
ไม่รู้จะยืนตายอยู่หน้าบ้านหรือเปล่า คุณพี่ก็หมั่นรดน้ำอยู่ทุกเช้าเลยล่ะค่่ะ :)

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ผมว่าที่ราชการส่วนใหญ่จะเป็นที่บริจาค หรือว่าพวกป่าช้าเก่าซะส่วนใหญ่ แล้วก็น่าจะมีประวัติยาวน่าดู ทางที่ีดีผมว่าทำบุญอุทิศให้เขาบ่อยๆ อาจจะเป็นเจ้าที่เจ้าทาง หรือสัมพเวสีแถวนั้นก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2555, 04:45:16 โดย banmung »
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน