ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เสนอประวัติ ของหลวงพ่อสุด วัดกาหลง บ้างครับ  (อ่าน 20886 ครั้ง)

ออฟไลน์ playground.69

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากให้เสนอประวัติ ของหลวงพ่อสุด บ้างครับผมเคารพท่านมากครับ และอยากรู้ประวัติของท่านมากครับ ใครมีช่วยลงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ playground.69@hotmail.com

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง จ.สมุทรสาคร ยอดพระเกจิอาจารย์แห่ง จ.สมุทรสาคร ในสมัยก่อนจอมโจรที่มีชื่อเสียงอย่างเช่น ตี๋ใหญ่ ยังถวายตัวเป็นเป็นศิษย์และได้ใช้บูชาตะกรุดของหลวงพ่อสุดติดตัวอยู่ตลอดเวลา ในวันที่ตี๋ใหญ่ถูกยิงเสียชีวิตนั้นว่ากันว่า วันนั้นตี๋ใหญ่ได้ทำตะกรุดหาย และได้เดินทางไปขอตะกรุดใหม่ที่วัดกาหลง แต่หลวงพ่อไม่อยู่ ขณะที่เดินทางออกมาจากวัดก็ถูกตำรวจยิงเสียชีวิต วัตถุมงคลที่หลวงพ่อสุดอธิษฐานจิตปลุกเสกจะมีพุทธคุณสูงทางด้านมหาอุตม์ คงกระพันชาตรี เป็นสุดยอดของดีที่มีคนเสาะแสวงหาไว้บูชาเพื่อหวังพึ่งพุทธคุณ

ออฟไลน์ playground.69

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆเลยครับ ขอรบกวนพี่อีกนิดนะครับอยากทราบว่าท่านเกิด วัน เดือน ปี อะไรจังหวัดไหนและท่านมรณภาพปีไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ท่านมรณะภาพปี 24 ครับ ท่านเป็นหนึ่งในพระเกจิ ที่รวมพิธีปลุกเสกพระ 25 ศตวรรตด้วยนะครับ  ร่างของท่านไม่เน่าเปื่อย ครั้นเผาไฟก็ไม่ไหม้ครับ  เป็นหนึ่งในสุดยอดพระอาจารย์แห่งลุ่มน้ำแม่กลองอีกรูปครับ
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
สุดยอดยันต์หลวงพ่อสุด วัดกาหลง
ก็คือ ยันต์ตะกร้อ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
บ้านเกิดท่านอยู่ที่จังหวัดร้อยเอ็ด.....

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง จ.สมุทรสาคร ยอดพระเกจิอาจารย์แห่ง จ.สมุทรสาคร ในสมัยก่อนจอมโจรที่มีชื่อเสียงอย่างเช่น ตี๋ใหญ่ ยังถวายตัวเป็นเป็นศิษย์และได้ใช้บูชาตะกรุดของหลวงพ่อสุดติดตัวอยู่ตลอดเวลา ในวันที่ตี๋ใหญ่ถูกยิงเสียชีวิตนั้นว่ากันว่า วันนั้นตี๋ใหญ่ได้ทำตะกรุดหาย และได้เดินทางไปขอตะกรุดใหม่ที่วัดกาหลง แต่หลวงพ่อไม่อยู่ ขณะที่เดินทางออกมาจากวัดก็ถูกตำรวจยิงเสียชีวิต วัตถุมงคลที่หลวงพ่อสุดอธิษฐานจิตปลุกเสกจะมีพุทธคุณสูงทางด้านมหาอุตม์ คงกระพันชาตรี เป็นสุดยอดของดีที่มีคนเสาะแสวงหาไว้บูชาเพื่อหวังพึ่งพุทธคุณ

ผมมีอยู่เหรียญหนึงเหมือนกัน

nai_sit

• บุคคลทั่วไป
แนะนำเหรียญ เสือเผ่น ครับ

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
เหรียญเสือเผ่นที่ว่าใช่เหรียญ ๗ พค ๑๗ หรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วย

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ปล.ยันต์ตะกร้อ ถ้าจะสัก ขอให้ไปสักกับอาจารย์ที่ท่านสักยันต์ให้ครับ ไม่ควรสักกับการฟิตี้ เพราะเป็นของสูงเช่นเดียวกันครับ
หลวงพ่อสุดวัดกาหลง ท่านเปนพระทีน่าเคารพ ในปฏิปธาของท่าน ตี๋ใหญ่ ไม่ไช่นักเลง แต่ได้ของดีไป แล้วจึงได้เปนนักเลง
ส่วนตัวผมเชื่อว่า ถ้าตี๋ใหญ่ไม่ถึงฆาต และไม่ทำตัวแบบสุดฆ่า (ไม่ไช่สุดยอด) ต้องได้พบหลวงพ่อและได้ของขลังที่ท่านเตรียมไว้ให้เสริม
เพราะท่านรู้วา ของที่ให้เสื่อม แต่การช่วยตี๋น้อย1คน อดีตตี๋น้อยที่ท่านรัก 1คนอาจจะทำร้ายคนได้อีกสารพัดนับ ทำให้ท่านต้อง อุเบกขา

หาให้ตายก็หาหลวงพ่อไม่เจอ เพราะท่านไม่ให้เจอ สุดท้ายตี๋น้อยก็ จบ   - ตี๋ใหญ่ - ตี๋น้อย ลงท้าย ตี๋ตาย -ตี๋ดับ เปนอุธาหรณ์ที่ดี สำหรับท่านที่ต้องการจะเจริญรอยตาม

วัตถุมงคลหลวงพ่อสุดวัดกาหลงที่เน้นๆ คือเหรียญรุ่นแรก และตะกรุดที่ท่านสร้าง ตอนนี้ยังไม่แพงมากเก็บได้
 (แพงตะกรุด) และตะกรุดลองได้ทุกดอก เหมือนตะกรุดหลวงพ่อเปิ่น ผมยังไม่มีเลยอยากได้เช่นกัน

ร่างสังขารท่าน กระดูกไม่ใหม่ไฟ จริงครับ

เปนข้อมูล+ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2550, 08:49:29 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็