ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระขุนแผนให้ทีครับ  (อ่าน 1717 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamenraider

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนดูพระขุนแผนให้ทีครับ
« เมื่อ: 31 ธ.ค. 2556, 12:24:22 »
อยากทราบว่าเป็นรุ่นไหน ปีอะไร แท้หรือไม่แท้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนดูพระขุนแผนให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ม.ค. 2557, 03:08:00 »
พระสวยมากครับ  :001: องค์นี้เจ้าของน่าจะนำติดตัวตลอดเลยใช่ไหมครับ  เป็นขุนแผนผงพรายกุมารหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ระยอง เนื้อชมพู ทาทอง ฝังตะกรุดเงินคู่ น่าจะเป็นปี 46 นะครับ ผิดพลาดประการใดผมขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ kamenraider

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนดูพระขุนแผนให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ม.ค. 2557, 01:39:34 »
องค์นี้ผมคล้องคอประจำครับ เนื่องจากไม่สะดวกไปเช่บูชาที่วัดหนองกรับ ผมเลยไปเช่าบูชามาจากเว็บศูนย์พระเครื่องแห่งนึงเมื่อ3-4ปีก่อน ผมลองหาข้อมูลมาตรวจสอบหลายที่แล้ว แต่ก็มั่นใจแค่80%กลัวดูไม่ขาดเพราะรุ่นนี้ทราบมาว่าเก๊เยอะมีหลายบล๊อคครับ เลยมาขอคำชี้แนะจากผู้รู้ให้ช่วยดูให้ครับ