ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง  (อ่าน 11960 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 11:25:34 »
อยากทราบประวัติของหลวงปู่เหรียญ  วัดบางระโหงครับ ท่านใดทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 05:44:06 »
ประวัติท่านลึกฯผมไม่ทราบเท่าไหร่ครับผม แต่เนื่องจากผมขับรถผ่านวัดท่านทุกวัน จึงใด้คุยกับคนแถวนั้นบ้าง เค้าว่าท่านเป็นพระมาจากทางเหนือครับ วัตถุมงคลของท่านที่ดังมากฯคือ ตะกรุดพิศมร เล็กแต่คงกระพันดีนัก ส่วนพวกเหรียญต่างฯ แถบจังหวัดนนทเค้าเก็บกันมากครับ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ saner

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2552, 12:48:15 »
ผมอยากทราบว่าตะกรุดพิสมรของท่านทำด้วยอะไรครับ คือผมมีเหรียญรุ่นแรกสองเหรียญเป็นทองแดง กับอาปาก้า แต่ตะกรุดของผมได้ทำจากทองแดงแต่ทำจากใบลานและถักด้วยเอ็นผมเห็นบางคนบอกว่าทำด้วยทองแดงแล้วถักด้วยเอ็น เลยงงครับแต่ได้จากคนพื้นที่  ใครรู้จริงขอความรู้ด้วยครับขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ค. 2552, 05:00:31 »
เอามาแบ่งกันชมครับ ตะกรุดพิสมรท่านครับ ยืมมาจากเว็ปเพื่อนบ้าน