ผู้เขียน หัวข้อ: พระพิมพ์แปลก..ๆ ??  (อ่าน 3360 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระพิมพ์แปลก..ๆ ??
« เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 10:44:17 »
ใครรู้ที่มา ช่วยบอกทีครับ แปลกๆ เหมือนกันอ่ะ หรือว่าผมไม่ค่อยได้ดูพระกรุ   :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: พระพิมพ์แปลก..ๆ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 09:44:22 »
ประมาณว่าเปิดโลกแล้วหักครึ่งปะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่น่าจะพิมพ์เปิดโลกอ่ะครับ ตามล่าหาท่อนล่าง อิอิ  :001:

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 12:12:48 »

ล้อพิมพ์พระกรุ ปางเปิดโลกครับ ช่วงหน้าขา ขาดหายไป ประมาณว่าที่เหลืออยู่นี้ แบ่งเป็นสามส่วนแล้วที่ขาดหายไป คือหนึ่งส่วน นะครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 07:24:32 »
อ่อครับ ล้อพิมพ์ นี่คือเก๊ หรือว่า ล้อพิมพ์เฉยๆ แล้วทราบกรุที่แท้จริงป่ะครับ ......

บอกตรงๆ ได้จ้า ไม่เครียด   :093: คนที่ให้บอกพระแขนยาว ( กรรม ) ผมก็งง เลยมาถามพี่น้องในเว็บดูครับ .....
  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 10:20:12 »
อ่อครับ ล้อพิมพ์ นี่คือเก๊ หรือว่า ล้อพิมพ์เฉยๆ แล้วทราบกรุที่แท้จริงป่ะครับ ......

บอกตรงๆ ได้จ้า ไม่เครียด   :093: คนที่ให้บอกพระแขนยาว ( กรรม ) ผมก็งง เลยมาถามพี่น้องในเว็บดูครับ .....
  :089:
ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แต่เท่าที่ดูภาพสุดท้าย เนื้อชินระเบิดแปลกๆนะครับ เหมือนโดนน้ำยาเลย รอท่านอื่นพิจาราณาอีกทีนะครับท่านโจโจ้ซัง :009: