ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกของผมจากพระอาจารย์แป๊วครับ  (อ่าน 1826 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปครั้งแรกได้มาเท่านี้ครับจากพระอาจารย์แป๊วครับผม
ผู้รู้ช่วยแนะหน่อยครับคือว่า ผมอยากได้พระคาถาไว้สวดปลุกครับ(ไม่ใช่ปลุกให้ของขึ้นนะครับ)ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ครั้งแรกของผมจากพระอาจารย์แป๊วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 05:31:47 »
ไปครั้งแรกได้มาเท่านี้ครับจากพระอาจารย์แป๊วครับผม
ผู้รู้ช่วยแนะหน่อยครับคือว่า ผมอยากได้พระคาถาไว้สวดปลุกครับ(ไม่ใช่ปลุกให้ของขึ้นนะครับ)ขอบคุณครับ

ขอโทษครับรูปไม่ขึ้นเดี๋ยวลองใหม่ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ครั้งแรกของผมจากพระอาจารย์แป๊วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 09:10:41 »
อัฟโหลดรูปในเว็บอื่น และนำโค๊ตมาลง ครับ

ตั้งกระทู้ที่มีรูปภาพช่วงลงในหมวด ชมภาพ ด้วยครับ
  :089:

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 09:18:14 »
ทำตามที่ท่านโจรสลัดบอกเลยครับ

555+++ ไม่มีไรพิมพ์
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 07:34:18 »
...........
งงครับ  คาถาปลุกอะไรเหรอ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 09:39:00 »
ถ้าเดาไม่ผิดคงจะเป็น 7 ยอด กระมัง

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 10:01:12 »
คาถาปลุกที่ว่าอาจจะเป็นเหมือนคาถาที่เอาไว้บูชา มั้งครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ย. 2551, 03:10:53 »
คาถาปลุกที่ว่าอาจจะเป็นเหมือนคาถาที่เอาไว้บูชา มั้งครับ

ถูกๆๆๆๆๆๆต้องๆๆแล้วครับ  :069:คาถาไว้บูชาครับ ไม่ใช่คาถาปลุก :059: :059:อย่าดังไปอายเขา :059: :059:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พ.ย. 2551, 03:12:59 »
อัฟโหลดรูปในเว็บอื่น และนำโค๊ตมาลง ครับ

ตั้งกระทู้ที่มีรูปภาพช่วงลงในหมวด ชมภาพ ด้วยครับ
  :089:

ครับผมๆๆๆๆๆ :053: :053:ยังใหม่อยู่โทษทีครับ

ออฟไลน์ SKYLINE R33

• จตุตถะ
  • ของดีใครก็หาได้แต่การทำดีต้องมั่นเพียร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 02:02:26 »
.
วันนี้คุณทำบุญแล้วหรือยัง