ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต วัดชลประทานราชดำริ อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์  (อ่าน 61678 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต
วัดชลประทานราชดำริ
อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์

--------------------------------------------------------------------------------

หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต

ท่านผู้อ่านบางท่านยังอาจจะไม่เคยได้ยินกิตติศัพท์หรือแม้กระทั่งชื่อของหลวงปู่ฤทธิ์มาก่อน แต่สำหรับผู้ที่อยู่ในเขตจังหวัดบุรีรัมย์และสุรินทร์กับผู้ที่นิยมวัตถุมงคลของเกจิอาจารย์ยุคปัจจุบันแล้ว หลวงปู่ฤทธิ์ท่านมีชาวบ้านชาวช่องนับถือและรู้จักกันดีเป็นอย่างยิ่ง มีลูกศิษย์ลูกหาที่นำวัตถุมงคลของท่านมาบูชา ติดตัว ติดบ้าน ติดร้านกันมาก วัตถุมงคลของท่านเป็นที่แพร่หลายมานับสิบปีโดยเฉพาะ :

กิตติศัพท์หลวงปู่ฤทธิ์เป็นที่เลื่องลือมานานหลายสิบปีในจังหวัดแถบอีสาน แต่ในปัจจุบันชื่อเสียงของท่านได้ระบือ ไป ไม่แค่เพียงทั่วประเทศไทยตั้งแต่เหนือจรดใต้เท่านั้น ยังแผ่ขยายออกไปประเทศต่างๆ อาทิเช่น :- ลาว ฮ่องกง ไต้หวัน สิงคโปร์ และสหรัฐอเมริกา เป็นต้น อันเป็นการบอกเล่าและถ่ายทอดประสบการณ์ของวัตถุมงคลหลวงปู่ฤทธิ์ สู่กันและกันจากปากสู่ปากมากกว่าการเกิดจากการโฆษณาประชาสัมพันธ์ในหนังสือต่าง ๆ

หลวงปู่ฤทธิ์ท่านเป็นพระเกจิดังเชื้อสายเขมรที่มีความเชี่ยวชาญด้านคาถาอาคมทั้งของไทย ลาว และเขมร อย่างหาผู้เทียบเคียงไม่ได้ ท่านเป็นพระที่เปี่ยมไปด้วยความเมตตาอย่างสูง ไม่ว่าจะเป็นใครมาจากไหนฐานะ เป็นอย่างไร หลวงปู่ท่านจะให้การต้อนรับพูดคุยด้วยเป็นอย่างดี ไม่จำเป็นต้องนั่งรถยนต์ราคาแพงๆไปกราบ ท่านแล้วถึงจะได้พบหลวงปู่ นอกจากจะได้รับการต้อนรับขับสู้จากท่านอย่างไม่ถือเนื้อถือตัวแล้ว หลวงปู่ยังจะ ปลุกเสกวัตถุมงคลในมือของท่านอีกอย่างดีก่อนมอบให้ บางครั้งท่านก็จะจารเป็นยันต์ให้ บางครั้งท่านก็จะพรมน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านถือว่าเป็นสุดยอดไม่ว่าจะได้โดยตรงจากมือหรือที่ศูนย์พระเครื่องต่างๆก็ตาม ยังไม่พบว่าวัตถุมงคลของท่านมีของปลอมหรือเสริมโดยที่หลวงปู่ยังไม่ได้ปลุกเสก บรรดาผู้ที่บูชาวัตถุมงคลของท่าน ต่างก็พบกับอภินิหารแบบพลิกชะตาชีวิตให้อย่างทันตาเห็น ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน เมตตา มหานิยม โชคลาภ ค้าขาย เรียกเงินเรียกทอง เป็นต้น แม้ว่าทุกวันนี้จะเป็นยุค ไอเอ็มเอฟ ที่เศรษฐกิจฝืดเคือง ทำมาหากินลำบากกันถ้วนหน้า แต่คนที่บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ฤทธิ์มักจะได้พบกับสิ่งแปลกประหลาด เช่น ค้าขายดีขึ้นอย่างผิดปกติ มีโชคได้ลาภ ลองปืนไม่ออก เป็นต้น

หลวงปู่ฤทธิ์เกิดวันอาทิตย์ที่ 13 เดือน 6 (พฤษภาคม) แรม 8 ค่ำ ปีมะเส็ง พ.ศ. 2460 ณ ตำบลทุ่งมน อำเภอประสาท จังหวัดสุรินทร์ ท่านบวชเณรเมื่อปี 2482 และบวชเป็นพระที่วัดเพชรบุรี ต.ทุ่งมน จ.สุรินทร์ เมื่อปี 2483 โดยมีหลวงพ่อแปะ วัดปราสาทธนาพร(บ้านพลวง) อำเภอประสาท เป็นพระอุปปัชฌาย์ หลังจากนั้นท่านมาจำพรรษาที่วัดปราสาทธนาพร เพื่อ ศึกษาพระธรรมกับหลวงพ่อแปะอยู่ 3 ปีจึงได้ย้ายไปจำวัดอยู่ที่วัดพลับ ตำบลทุ่งมน อีก 4 ปี หลวงปู่ฤทธิ์ย้ายไปอยู่ วัดบ้านกระนัง ตำบลปรือ อำเภอกระสัง จังหวัดบุรีรัมย์ เมื่อปี 2490 ระหว่างที่อยู่วัดนี้ท่านได้ออกธุดงค์ไปเสาะแสวงหา ความรู้ทั้งทางธรรมและทางไสยศาสตร์ทั่วเขตอีสานจนตลอดเข้าไปในประเทศลาวและเขมร ท่านได้พัฒนาวัดบ้านกระนัง จนเจริญ มีลูกศิษย์ลูกหามากมาย

ในปี พ.ศ.2535 ท่านจึงได้ย้ายมาสร้างวัดชลประทานราชดำริ ที่บ้านกระทุ่ม ตำบลสูงเนิน อำเภอกระสัง จังหวัดบุรีรัมย์ ตามพระราชดำริและได้จำพรรษาอยู่ที่นี่มาจนถึงปัจจุบัน เนื่องจากวัดชลประธานราชดำริเพิ่งเริ่มก่อตั้งมาไม่นาน ยังขาดถาวรวัตถุในวัดอยู่เป็นอันมาก ซึ่งในขณะนี้หลวงปู่ได้กำลังก่อสร้างศาลาการเปรียญเพื่อใช้เป็นที่อบรมพระสงฆ์และสามเณร รวมทั้งกุฏิสงฆ์ 2 ชั้น ก็กำลังก่อสร้างอยู่เช่นกัน ซึ่งปัจจัยในการก่อสร้างนั้นได้จากการให้บูชาวัตถุมงคล รวมถึงการที่บรรดา ลูกศิษย์ร่วมทำบุญในการทอดกฐินและการทอดผ้าป่า สำหรับท่านผู้อ่านที่ต้องการทำบุญและรับวัตถุมงคลที่ช่วยเหลือ ท่านได้จริงๆ ในยุคไอเอ็มเอฟ โปรดอย่าลืมนึกถึง หลวงปู่ฤทธิ์ รตนโชโต พระเกจิชื่อดังชาวเขมรแห่งวัดชลประทานราชดำริ จังหวัดบุรีรัมย์

ประสบการณ์ของวัตถุมงคลรุ่นก่อนๆ ของหลวงปู่ฤทธื์ที่มีประสบการณ์เป็นที่กล่าวขานทั้งในหมู่ลูกศิษย์และบุคคลที่ได้ บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ไปแล้ว

ผ้ายันต์กิ่งแก้ว เป็นผ้ายันต์ที่มีผลในหลายๆด้าน ตามลักษณะการพับผ้ายันต์ ซึ่งรวมทั้ง เมตตา/มหานิยม คุ้มครองใน ด้านการเดินทาง โชคลาภ มหาอำนาจและอื่นๆอีกมากมาย จะเน้นมากทางด้านโชคลาภ และ เมตตา/มหานิยมคนที่ใช้แล้ว พบว่ามีคนมาติดพันมากมายเป็นต้น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับ นมัสการหลวงปู่ครับผม  :054:

• สัตตมะ
  • **
ผ้ายันต์กิ่งแก้ว หรือผ้ายันต์พญายมใจอ่อน ครบทุกด้านที่สุดของหลวงปู่ :016:  :025: :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
นมัสการหลวงปู่ครับผม  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็เป็น ศิษย์ท่านครับ มีเหรียญรุ่นหนึ่งพร้อมตระกุดครับ  :054: :054: :054:

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **
พ่องั่งแม่งั่งตาแดงรุ่นแรก

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ พี่  :015:

• สัตตมะ
  • **
ประทับใจประโยคเหล่านี้มาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2552, 10:13:35 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
ใต้ฐานพ่องั่งได้อุด ผงพญายมใจอ่อนไว้ ส่วน แม่งั่งไม่มีผงมีแต่กิ่ง

หลังพ่องั่งรูปที่ถ่ายตอนยังไม่ห้อยไวรัสกินไปแล้ว :070:

หลังแม่งั่งรูปที่ถ่ายตอนยังไม่ห้อยไวรัสกินไปแล้ว :070:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
น่าสนใจมากๆครับ ขอบคุณมากครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบหลวงปู่ด้วยความเคารพครับ :090:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการหลวงปู่ครับ ผมก็มีเหรีญรุ่นหนึงพร้อมตะกรุดเหมือนกัน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
นมัสการหลวงปู่ครับ

• สัตตมะ
  • **
เหรียญรุ่นแรก ของหลวงปู่ฤทธิ์ที่ออกวัดชลประทานราชดำริ

*ลงให้ชมเป็นวิทยาทาน อย่างเดียว ห้ามซื้อและไม่ขาย  *

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ผมก็มีเหมือนกันครับรุ่น1 แล้วก็ตระกุด เล็ก1 ใหญ่1พ่อไปรับกับมือหลวงปู่เลย
ตอนไปฝนตกนอกวัดในวัดฝนไม่ตกครับ(งงเลยครับ) พระที่วัดแถวบ้านก็ไปเรียนวิชา เชือก7สีด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2552, 09:49:50 โดย !!! เด็กป่า !!! »

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
สวยมากเลยครับ

ผมหาพระงั่งมานานแล้วครับ
แต่ไม่รู้ว่ามีที่ไหนเก่งๆบ้าง

ตอนนี้พอทราบแล้วครับ
อย่างนี้ ต้องให้เพื่อนที่บุรีรัมย์ เช่ามาซะแล้ว

ขอบพระคุณมากๆครับ :016:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
นมัสการหลวงปู่ครับผม
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
สุดยอดเลยครับ ท่าน เห็นแล้ว ตาผมแดงเลย  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดไปเลยครับ

พ่องั่งแม่งั่ง
  :089:

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยจังเลยว่า ยันต์หลังเหรียญ เป็นยันต์อะไร

มีท่านใดพอจะอธิบายได้บ้างครับ แล้วยันต์นี้ดีด้านไหนครับ
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ tgnotong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีว่ามีคนเอางั่งของหลวงปู่ฤทธิ์ แต่ตาไม่แดงนะคับยังงัยก็ให้ผู้รู้ดูให้หน่อยคับขอบคุงคับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
นมัสการครับ

ได้ความรู้เยอะเลยครับ สุดยอดเลยครับ

ผ้ายันต์ อักขระน่าจะสวยครับ อยากเห็นรูป ชัด ๆ

ได้ไมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ท่านเด็กนอกวัด

.....

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
หลวงปู่ฤทธิ์ ท่านเข้มขลังมากๆครับ ^_^ :054:

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ผมก็มีคราบ

รุ่น1พร้อม

ตะกรุดคู่

ไดรับความ

เมตตามา

เหมือนกัน

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

porvfc

• บุคคลทั่วไป
งั่งหน้าตา หน้ากลัวจังเน๊อะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ  :002:

• สัตตมะ
  • **
พอดีว่ามีคนเอางั่งของหลวงปู่ฤทธิ์ แต่ตาไม่แดงนะคับยังงัยก็ให้ผู้รู้ดูให้หน่อยคับขอบคุงคับ

ของแท้100%แต่พลอยหลุดครับลองบนดู่ถ้่าสมหวังค่อยฝังพลอยให้พ่อเขา ส่วนผ้ายันต์ติดเรทเกรงว่าจะไม่เหมาะสม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2552, 11:37:14 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ส่วนตัวผมเคยรับสีผึ้งมาจากมือหลวงปู่

เรื่องมหาเสน่ห์ กับ โชคลาภ สุดยอดเลยครับ

แต่เพื่อนรักขอเอาไว้ครอบครองเรียบร้อยแล้ว

:070:  :070:  :070:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณนะครับ พึ่งรู้ว่ามีพ่องั่ง แล้วมีแม่งั่งด้วย นึกว่าพ่องั่งจะคู่กับกับแม่เป๋อ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ newman

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมันการครับหลวงปู่ ..

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พ่องั่งแม่งั่งตาแดงรุ่นแรก

อ่ะน่ะ
สุดยอดไปเลยครับ
ผมกำลังตามหาอยู่
รู้แต่ว่าประสบการณ์ดีมาก
ส่วนตัวผมเคยใช้แต่สีผึ้ง
ใช้ดีมากกกกกกกกกกกก
แต่ถูกเพื่อนซิวไปซะแล้ว
 :004:  :004:  :004:

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
ผมมีเป็นเหรียญรุ่นหนึ่ง พร้อมตะกรุดคู่เชือกสีเขียวครับ

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST

ระวัง ของเลียรแบบนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอความร่วมมือ งดตอบกระทู้ที่มีอายุเกิน 120 วันโดยไม่มีเหตุจำเป็น

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12232.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 06:30:37 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น