ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบประวัติวัดล้านตอง สันกำแพง(เชียงใหม่บ้างครับ)  (อ่าน 4819 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
พอดีเพื่อนผมอยากไปสักที่วัดล้านตอง
เลยอยากทราบว่า พระอาจารย์ผดุง ท่านสักหรือเปล่า
แต่ได้ยินมาว่าจะมีพิธีทำบุญวัด วันที่ 3 พฤษภาคมนี้
เลยอยากทราบว่าถ้าไปจะได้สักไหม
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
ถ้าจำไม่ผิด

ที่มีครูดี (ถาดหมุน) รึเปล่าครับ เคยไปอยู่เหมือนกัน ถ้าใช่ป่ะครับ  :050:

ปล.ถ้าใช้ เหมือนท่านจะมีทำน้ำมันมหาสเน่ห์ด้วยครับ

ที่พอรู้ มาอย่างเดียวคือ ท่านไม่สักวันพระนิครับ (ตอนที่ผมเคยไปนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 09:02:00 โดย Khun-roj »