หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

มีวัตถุมงคลอะไรบ้างครับที่ห้อยคอประจำ

<< < (6/12) > >>

thumneab:
ชุดนี้ผมใช้ติดตัวประจำครับ

ปิดตาวัดเคลือวัลย์ ชลบุรี

หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน

ปิดตาหลวงปู่โต๊ะ

ปิดตาหลวงปู่โทน วัดเขาน้อยคีรีวัน

หลวงพ่อเปิ่นนั่งหนุมาน ปี 27

เจ้าสั่วหลวงปู่เจือ ปี 35

ปิดตา หลวงพ่อเปิ่น

ปิดตางาแกะฝั่งตะกรุดด้านใต้ องค์นี้ไม่รู้ว่าใครสร้าง เพื่อนๆท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ

กะลาแกะ หลวงพ่อพุต วัดกลางบางพระ

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

กริ่งปรโม หลวงปู๋เริ่ม ชลบุรี

ฤาษีหลวงพ่อเปิ่น

เสือหลวงปู่ปาน บางเหี้ย

piginmoon:
ผมห้อยสร้อยคอกับจี้ของคุณแม่ครับ และก็ไหมเงิน ผมว่าแม่นี่แหละครับคือสิ่งที่คุ้มครองเราได้ดีที่สุด ไม่ว่าเรื่องใด ๆ แต่แม่ผมเสียไปแล้วผมเลยห้อยสร้อยกับจี้ของแม่ติดตัวตลอดเวลา ไม่ใช่ผมไม่นับถือพระนะครับ ที่บ้านผมก็มีห้องพระ ไปทำบุญเดือนละหลายครั้งแต่ผมว่าต่อให้เราห้อยพระองค์ละกี่ล้านก็ตาม ถ้าเราไม่ทำตัวดีท่านก็ไม่คุ้มครองอยู่ดีแหละครับ แต่ถ้าเราทำตัวดีไม่เบียดเบียนคนอื่น ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนให้อภัยคน ยังไงท่านก็ต้องคุ้มครองครับ ขออภัยนะครับหากไม่ค่อยตรงประเด็นสักเท่าไหร่

mol2516:
ของผมมีสร้อย ๒ เส้นครับ
    เส้นแรก 
               ๑.สมเด็จบางขุนพรหม กรุเก่า พิมพ์ใหญ่
               ๒.หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ฉลองมณฑป ปี ๑๔ พิมพ์รูปเหมือนระฆังใหญ่
               ๓.ล๊อกเก็ต หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ของพวกเรา ปี ๓๔ รุ่นสร้างหอสวดมนต์
    เส้นที่สอง
               ๑.สมเด็จบางขุนพรหม กรุเก่า พิมพ์ใหญ่ (อีกองค์)
               ๒.เหรียญหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ครั้งที่ ๑ ปี ๐๘ เนื้ออัลปาก้า
               ๓.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ รุ่นลาภอลงกรณ์ ปี ๓๖
( ไว้จะถ่ายภาพรวม ๆ มาให้ชมครับ)  :005: :005: :005:

commandov2:
ผมห้อยพระผงหลวงปู่สรวง เนื้อว่าน 108 มงคล และก็เสื้อเกาะปลักของหลวงปู่แย้มวัดตะเคียนครับ ว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูครับ

โองการยันนะรังสี:

มีติดตัวอยู่กับเขาบ้าง แค่เหรียญเดียวเองครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version