หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

ว่าด้วยเรื่องปั้นเหน่งของแม่นาค

<< < (2/2)

น้องลิงน้อย:
  :002:  และแล้วงานนี้พี่สาวของพวกเราก็มิพลาดค่ะ  :053:

:095: มีของดีมาให้ชมกันอีกละ แต่ละชิ้นที่นำมาให้ชมก็ไม่ทำให้คนชมผิดหวังค่ะ  :053:

:016: งดงามมากมายนะคะ :015:

:090: สุดยอดแล้วค่ะพี่ เรื่องเสน่ห์น่ะ ยกให้พี่นุชเลยค่ะ  :090:

:016:  :053: ข้อมูลทั้ง 2 คน ดีมากค่ะ  อ่านแล้วเกิดจินตนาการ :053: :015:

:090: ตำนานความรักของแม่นาค ไม่ว่ากาลเวลาผ่านมานานสักแค่ไหน :090:

:090: เรื่องราวของท่านก็ยังมีผู้กล่าวถึง ชื่นชมในความรักของท่านเสมอ :090:

**** :090:  รู้สึกว่าช่วงนี้จะมีกระทู้เกี่ยวกับความรักเยอะจังเลยอ่ะ  :090: ****

**** :090:  ความรักเกิดขึ้นได้ทุกเวลาค่ะ แต่จะเป็นความรักแบบไหน :090: ****

****:090: ก็ไปศึกษากันเอาเองนะจ๊ะ  รักให้ดี รักให้เป็น แล้วจะมีความสุขเนอะ  :090: ****

kaitip:

--- อ้างจาก: cho presley ที่ 20 เม.ย. 2552, 10:08:26 ---เป็นปั้นเหน่งผีตายท้องกลม ที่มีตำนานความรักความผูกพันธ์ คล้ายๆ กับแม่นาคค่ะ

อันนี้เป็นของพี่ชายที่นับถือค่ะ...ปั้นเหน่ง ที่ได้ผ่านพิธีพลี ปลุกเสก เพื่อมาช่วยเรื่องเสน่ห์ โชคลาภค่ะ...

ปั้นเหน่ง..คือ กระดูกกลางหน้าผาก แล้วแต่ว่าเราจะมาทำอย่างไรให้สวยงาม ชิ้นนี้นำมาแกะเป็นพ่อแผน... น่าจะเดาออกนะว่าจากสำนักไหน...555 โอ๋ โอ๋ อย่ากลัวนะคะ...

ปั้นเหน่ง... ชิ้นนี้สุดยอด ขึ้นชื่อ คนมีไว้ครอบครองก็เพียง 3 คนเท่านั้น ประสบการณ์ลึ่ม... แต่เสียดายเหน่งชิ้นนี้ยังไม่ใช่ของพี่โชวค่ะ...

ปั้นเหน่งของพี่โชว... ไว้จะนำมาให้ชมนะคะ... (แต่ก็คล้ายๆ กันแหละค่ะ)

--- End quote ---

ด้านหน้ายังอลังการขนาดนี้ แล้วด้านหลังจะขนาดไหนค่ะเนี๊ย..พี่โชวจัดชุดใหญ่มาหน่อย..หุหุ..แรงงงง[/color] :053: :053: :053:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version