ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความหมายของยันต์ พ่อแก่ ที่นะครับ  (อ่าน 4567 ครั้ง)

ออฟไลน์ saza

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือผมยากรู้ความหมาย ของยันต์พ่อแก่ครับ ว่ามีไว้ช่วยไนส่วนไหนควรมีหรือไม่เอาไว้ทำอะไร ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ตอบ: ขอความหมายของยันต์ พ่อแก่ ที่นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2549, 10:14:59 »
เป็นยันต์ครูครับ  :)

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: ขอความหมายของยันต์ พ่อแก่ ที่นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2549, 11:19:52 »
เป็นยันต์ชั้นสูงครับ(ร้อนด้วย)นิยมสักกันในหมู่ของ บุคคลที่เป็นครูคน นักแสดง ครับ คนทั่วๆไปก็สักได้ครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์