ผู้เขียน หัวข้อ: ยากถามผู้รู้ควายธนูวัดบางพระ  (อ่าน 1251 ครั้ง)

ออฟไลน์ vic_2520

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่า ควายธนู วัดบางพระทีมีให้เช่าทีวัด องค์ละ 500 บาท ผมยากรู้ว่าใช่หลวงพ่อเปิ่นปรุกเสกหรือป้าวครับ ทีอยู่ตรงเช่าวัตถุมงคลของวัด ใครพอจะรู้มั่งครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ตอบ: ยากถามผู้รู้ควายธนูวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 12:20:30 »
ไม่ขอออกความเห็นครับ เพราะไม่ทราบไม่อยากพูดเองจะเป็นการสวดไปเปล่าฯ

อยากทราบก้อไปที่วัดและถามพระอาจารย์พิเชษฐ์ดูเองครับ ชัวร์กว่า

ขอบคุณครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ vic_2520

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ยากถามผู้รู้ควายธนูวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 11:11:34 »
ถ้าไม่เคยไเห็นก็ไม่ต้องตอบหลอกครับ ทีผมถามเพราะผมจะไปเช่าบ้านผมอยู่สมุทรปรการ ผมเลยยากรู้ว่าหลวงพ่อเปิ่นปรุกเสกหรือป้าว ก็นึกว่ามีคนรู้