ผู้เขียน หัวข้อ: การสักนำมัน  (อ่าน 2199 ครั้ง)

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
การสักนำมัน
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2549, 07:57:46 »
คือพี่ๆคับผมสักนำมันกับพระอาจารย์ต้อยและก็ที่ได้มาก็มี ยี่สิบเก้ายอด แปดทิศ สิงห์ และถ้าผมไปสักต่อจะได้ยันต์อะไรคับ และสักทับกันได้ไหม เพราะผมก็จำตำแหน่งสิงห์ไม่ค่อยได้จำได้ว่าอยู่ล่างๆ และถ้าสักเต็มแล้วสักที่หลังอีกได้ไหมหากทับกันได้

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: การสักนำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2549, 09:44:45 »
1. ถ้าสักน้ำมันไม่มีปัญหาครับ จะทับกันจุดไหนส่วนไหนก็ได้ครับสักได้เรื่อยๆ
2. ส่วนที่ถามว่าสักรอบหน้าจะได้อะไร ไม่มีใครสามารถตอบได้หรอกครับ ต้องขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ที่สักให้อ่ะครับ ยันต์ทุกๆอย่างดีหมดครับ พระท่านย่อมให้แต่สิ่งที่ดีครับ
:015:

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2549, 09:15:55 »
สักได้ครับ เพราะสักน้ำมันมันมองไม่เห็นว่าเราสักตรงไหนบ้าง แต่ถ้าสักมาก ๆ เราต้องครอบครูไว้หน่อยนะเพราะของเรามันเยอะ

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2549, 04:06:39 »
อิอิ  เราครอบครู แล้ว
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน