ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างเสือปืนแตก รุ่น 4 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 14182 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตินำตัวอย่างเสือปืนแตก รุ่น 4 ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน มาอวดโฉม สำหรับพิมพ์ทรงจะเหมือนรุ่น 3 ครับ แต่เพิ่มยันต์บริเวณต้นคอ1 จุด และต้นขาอีก 4 จุด ในส่วนของพิธีพุทธาภิเษกนั้น มีพระเกจิอาจารย์ร่วมปลุกเสก ประกอบด้วย หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำนนทบุรี ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพ คุณจุก วัดตะเคียน นำภาพเผยแพร่ )

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เสือรุ่น4 นี้ไม่ค่อยสวย เหมือนรุ่น ก่อนๆ ครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ขอบคุณ พี่จุก วัดตะเคียนครับ.. :015:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทางวัดเปิดให้เช่าบูชาแล้ววันนี้วันแรก รุ่นนี้เห็นว่าสร้างน้อยกว่ารุ่นที่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ hellot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ต้องรีบไปสืบข่าวคราว ความเคลื่อนไหว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ของเก็ก้อระบาดครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอประกาศผู้ใดจะบูชาเสือปืนแตก(รุ่น๔) ทางวัดตอนนี้ได้ระงับการบูชาไปก่อนนะครับ

เนื่องจากเหล็กตอกโค๊ดเสียหาย บางคนเช่าไปแล้วบ่น... ว่าโค๊ดไม่ชัดส่องดูแล้วไม่รู้เรื่องกลัวมีปัญหาวันหลัง

ทางวัดกำลังรีบให้ช่างทำโค๊ดใหม่โดยเร็วที่สุด

ด้วยความเคารพ มารบูรพา
    :054: