ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1061 ครั้ง)

ออฟไลน์ panja33

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 03:24:04 »
อยากให้ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ผมได้มาจากคนรู้จักแต่ไม่แน่ใจใช่ของวัดบางพระไหมครับ ข้างล่างมีอักขระ แล้วเขียนว่า วัดบางพระ หลวงพ่อเปิ่น อยากให้ผู้รู้ว่าใช่ของบางพระไหม ไม่เคยเห็นเป็นแบบหนุมาน และขอถามอีกหน่อยนะครับ
1. คนสักสามารถนอนตักภรรยาได้ไหมแล้วจะเสื่อมไหมครับ
2. คนที่สักมีแฟนแล้ว และก็ไปคุยเล่นจนมีผู้หญิงมาติดอีกคนแต่ผู้หญิงคนนี้ยังไม่มีสามีและภรรยา เราจะผิดข้อห้ามว่า ผิดลูกผิดเมียไหมครับ
ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 01:24:56 »
เหอๆๆ ไม่มีคนมาบอกเลย :070:

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 01:41:42 »
สำหรับตระกรุดไม่แน่ใจจริงๆ ครับ เท่าที่ผมมีเป็นตระกรุดเสือครับ ต้องให้ผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ
1.นอนหนุนตักภรรยาหรือแฟนไม่น่าจะเสื่อมนะครับ
2.ลูกเขาได้แต่เมียเขาอย่าเด็ดขาดนะครับ ถ้ามีครอบครัวมีภรรยาแล้วขอแนะนำว่าอย่ากระทำเลยดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 02:16:42 »
ของวัดบางพระจริงๆ ครับ

เพราะว่าผมเคยเห็นที่กุฐิใหญ่ครับ  แต่อยู่ที่ว่าของแท้หรือไม่นั้น ต้องถามที่มานะครับ

ส่วนข้อที่1 ให้สบายใจได้ครับ ไม่เสื่อมแน่นอน

ส่วนข้อที่2 อย่าทำเลยดีกว่าครับ คิดดี ทำดี พูดดี นะครับ  ถือศิล ๕

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ.. :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 11:53:28 »
ขอบคุณครับ :016: :015: