ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าความประทับใจเมื่อไปสักมา  (อ่าน 3171 ครั้ง)

ออฟไลน์ superwattz

• ตติยะ
ผมสักน้ำมันคับ เดือนก่อน ไปครั้งแรกหลวงพี่นันสักเก้ายอด  + สาริกาให้คับ  วันนี้ไปรอบ 2  ถึงวัด 09.00 น. มีคนไปสักน้อยคับเพราะวันจันทร์  ขึ้นไปหาหลวงพี่นันไม่เจอ เลยเดินไปเจอหลวงพี่แป๊ว หลวงพี่บอกให้กวาดลานหน้ากุฏิ เสร็จแล้ว ก้อสัก 8 ทิศ + จิ้งจกให้ พอดีมีคนมารอสัก 3 คน ผมเลยไปหาหลวงพี่นัน หลวงพี่สักหนุมานถือกระบี่ให้คับ ก้องงว่าทำไมให้หนุมาน ไปหาหลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ยังแซวว่าได้หนุมานเลยเหรอ แล้วหลวงพี่ก้อสักหมูทองแดงให้ สักเสร็จผมก้อไปนั่งกินข้าวริมแม่น้ำ กลับมาเข้าไปหาอ.ติ่ง   อ.ติ่งถามว่าเอายันต์อาไร  ผมเกรงใจเลยบอกว่าอาไรก้อได้คับ อ. ติ่งดูหลังแล้วบอก  สักมาหลายอย่างแล้วนี่ แล้วก้อสักอักขระให้ ยอมรับเลยคับเจ็บมาก สักเสร็จก้อรดน้ำมนต์ให้อีก แล้วไปหาหลวงพี่แป๊ว จะลากลับ หลวงพี่บอก มาเอาอีกที ผมบอกพอแล้วคร้าบ หลวงพี่ไม่ยอมเลย โดนแทงแขน 2 ข้างเลยคับ หลวงพี่บอกเป็นยันต์มหานิยม กลับ 5 โมงเย็น อาบน้ำแสบไปทั้งหลังเลยคร้าบ แต่ก้อประทับใจคับ หลวงพี่ใจดีมาก ๆ คับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: เล่าความประทับใจเมื่อไปสักมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ม.ค. 2550, 08:50:20 »
ด้วยความเคารพครับ
   อึดจริงๆ ครับ
ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

ออฟไลน์ superwattz

• ตติยะ
ตอบ: เล่าความประทับใจเมื่อไปสักมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ม.ค. 2550, 08:17:46 »
พี่ที่เจอ ก้อวนกันสักกับหลวงพี่แป๊วคนละ 3 - 4 ยันต์อาคับ สักคันแค่ 4 - 5 คนเลยได้หลายอย่าง   ก่อนจะไปสักกับ อ. ติ่ง นั่งคุยกับพี่ที่สักกับหลวงพี่แป๊ว บอกว่า ดูอารมณ์ อ. ติ่งด้วยนะ เพราะแกเคยเห็นมีคนนึงไปสัก อ .ติ่ง พอ อ.ติ่งแทงเข็ม อ.ก้อบอกว่าเอ็งไปทำอาไรไม่ดีมาเหรอป่าว แทงเข็มเหมือนฟันหยวกกล้วยเลย (หนังไม่เหนียวเหมือนของจะหลุด) หลังจะเต็มแล้วนะ อ.ก้อเลยรดน้ำมนต์ให้

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ม.ค. 2550, 01:26:41 »
เวลาของอยู่ใกล้คนให้ จะรู้สึกเย็นมาก  แค่โทรไปให้ได้ยินเยงหลวงพ่อก็เย็นแล้ว

แต่เวลาห่างจากคนให้นาน ๆ รู้สึกร้อนมาก

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 02:03:50 »
อันนี้เหนด้วยคับ...

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ม.ค. 2550, 03:56:07 »

จริงๆเหรอ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Shot at 2007-06-26