ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญขวัญถุง กับ กระเป๋าสตางค์  (อ่าน 1557 ครั้ง)

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
คิดดูแล้วว่าคงไม่เหมาะ

แต่ขอสอบถามผู้รู้เพื่อความมั่นใจครับ

เหรียญขวัญถุงสามารถนำใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เหรียญขวัญถุง กับ กระเป๋าสตางค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 04:56:00 »
ได้ครับผม  :001: 

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญขวัญถุง กับ กระเป๋าสตางค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 07:34:41 »
จะเหมาะสมหรือครับ

เพราะด้านหน้าเหรียญเป็นรูปหลวงพ่อนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 09:18:34 »
ผมว่าไปใส่กรอบขึ้นคอดีกว่าครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 09:23:44 »
ใช่ครับ เลี่ยมแขวนขึ้นคอดีกว่า หรือไม่ใส่ใว้ในตะกร้าตังดีกว่าครับ
ถ้าใส่ในประเป๋าตัง แล้วเก็บใว้ในกระเป๋ากางเกง ไม่เหมาะมั้งอะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 09:26:58 »
อ๋อแล้วก็ไม่บอกให้ชัดเจน อย่างที่สมาชิกด้านบนบอกไว้ครับ

เลี่ยมขึ้นคอ ก็ได้ครับ  :001: