ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลครับผม  (อ่าน 2278 ครั้ง)

ออฟไลน์ rindaman

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามข้อมูลครับผม
« เมื่อ: 26 ม.ค. 2550, 10:37:22 »
คือ ตัวกระผมมีจิตศรัทธาที่จะไปสักกับท่านอาจารย์ที่วัดบางพระครับ พอดีผมเคยสักยันต์มาแล้วทางวัดจะยินดีสักให้ผมไหมครับ แล้วถ้าผมไปสักเต็มแผ่นหลังพร้อมทั้งลงอักขระ จะต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ครับ เนื่องจากผมมีงานประจำที่จะต้องทำ และเป็นคนต่างจังหวัดด้วยครับ จึงหาเวลาไม่ค่อยได้ครับ อยากจะลางานไปเพียงครั้งเดียวยาวเลยครับผม ขอให้ผู้รู้ให้ข้อมูลด้วยครับ่

gaga

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สอบถามข้อมูลครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 2550, 02:22:00 »
ขอให้ไปปรึกษากับ
อ.น
อ.อ
อ.ก
ที่วัด :017: :017:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2550, 06:09:32 »
คืออะไรครับผม ไม่เข้าใจครับ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2550, 12:26:09 »
ต้องใจเย็นๆครับกว่าจะเต็มต้องใช้เวลาหน่อย
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2550, 01:07:10 »
แล้วถ้าผมจะค้างที่วัดเนี้ย ทางวัดมีที่พักรึป่าว ครับ หรือสถานที่ใกล้ๆ วัดครับ กระผมมีความตั้งใจสูงมาก

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 04:27:54 »
rindaman อยู่จังหวัดอะไรครับ เผื่อจะใกล้อาจารย์ท่านอื่นสายบางพระเหมือนกันครับ...จะได้สะดวกหน่อย

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 06:22:16 »
ผมอยู่ที่ อุบลฯ ครับ ถ้ามีอาจารย์ท่านใดที่มาจากสายวัดบางพระ ก็แจ้งด้วยนะครับ แต่ใจจริงก็อยากจะไปที่วัดเลยครับผมอยากไปกราบหลวงพ่อด้วย กะว่าจะไปประมาณปลายๆ เดือนมีนา ครับผม
กะว่าจะลางาน ไปสัก อาทิตย์ หนึ่งแต่ติดเรื่องที่พักครับ