ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อ.หนวดวัดบางพระท่านอยู่ในวัดบางพระหรอครับ  (อ่าน 1973 ครั้ง)

คิดถึงหลวงปู่

• บุคคลทั่วไป
ท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่นหรอครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
แก่เป็นศิตย์ วัดบางพระ คราบมาช่วย อาจารย์ สัก วัน เสาร์ อาทิตย์...................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2550, 11:00:30 โดย เสือเผ่น(#####) »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ไอหนู

ผมไปสักกับท่าน ที่บ้านของอาจารย์ครับ ท่านจะอยู่บ้านใน จันทร์ - ศุกร์
ท่านอัธยาศัยดี ครับ ออกแนวใจดีน่ะครับ

เด็กคลองเตย

พี่บ้านอ.หนวดอยู่แถวไหนแล้วให้ท่านสักแล้วท่านจะเป่าให้เราเลยหรือเปล่าหรือว่าต้องมาให้หลวงพี่ต้อยเป่าให้อีกทีเพราะผมจะได้ไม่ต้องไปที่วัดงัยครับเพราะว่าอ.จหนวดเป็นศิษย์หลวงพี่ต้อย