ผู้เขียน หัวข้อ: สักเศียรพ่อแก่ครับ  (อ่าน 1798 ครั้ง)

ออฟไลน์ lomkang

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักเศียรพ่อแก่ครับ
« เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 08:42:15 »
คือเมื่อวันอังคาร ผมได้มีโอกาสไปสักกับรุ่นพี่ครับ

ผมได้สักเศียรพ่อแก่[สักน้ำมันนะครับ]

แต่เมื่อพอสักเสร็จรุ่นพี่ก้อถามผมว่า

อายุยังน้อยทำไมไม่สักเบาๆก่อน

คือผมอยากถามว่า

เมื่อสักพ่อแก่แล้ว

ต้องปฏิบัติยังไงหรอครับ

ปล. รบกวนขอคาถาบูชาพ่อแก่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สักเศียรพ่อแก่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 08:45:24 »
คือเมื่อวันอังคาร ผมได้มีโอกาสไปสักกับรุ่นพี่ครับ

ผมได้สักเศียรพ่อแก่[สักน้ำมันนะครับ]

แต่เมื่อพอสักเสร็จรุ่นพี่ก้อถามผมว่า

อายุยังน้อยทำไมไม่สักเบาๆก่อน

คือผมอยากถามว่า

เมื่อสักพ่อแก่แล้ว

ต้องปฏิบัติยังไงหรอครับ

ปล. รบกวนขอคาถาบูชาพ่อแก่ด้วยนะครับ

ไม่ลองถามอาจารย์หรือ พระอาจารย์ที่สักให้ครับ และคาถาบูชาแต่ละสำนักไม่เหมือนกันนะครับ 

ขอบคุณครับ