ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆสายตรง วัดบางพระ เรื่องวัตถุมงคล ด้วยจ้า  (อ่าน 1569 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงหะ

• ทุติยะ
  • **
เป็นลูกอม เนื้อผงพุธคุณ จารอักขระ ฝังพลอยเสกกับตะกรุด
ไม่ทราบว่าพี่ๆเคยเห็นบางมั้ย ที่วัดบางพระ ยังมีมั้ย
ขอบคุณครับ..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2550, 02:39:11 โดย สิงหะ »

ออฟไลน์ สิงหะ

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าพี่ๆ ท่านใดมีเก็บไว้บาง ขอแบ่งสักลูกได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2550, 02:33:01 โดย สิงหะ »

ออฟไลน์ Nobody

• ศิษย์ท่านจิตโต
  • ทุติยะ
  • **
  • รับรู้ลมหายใจเข้าออก
    • หลวงพ่อพระราชพรหมยาน และท่านจิตโต
เห็นบางท่านบอกว่า มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 ซม.
จารอักขระยันต์ลายมือท่านเอง ฝังพลอยเสก ตะกรุดเงิน และวัตถุอาถรรพณ์
ไม่ทราบว่า วัตถุอาถรรพ์ คืออะไรเหรอครับ

มีพี่ท่านหนึ่งเล่าให้ฟังว่า พอโทสะขึ้น หรือ เกิดปิติบางอย่างจะคุมตัวเองไม่ได้เลย
(คือพี่เขากลัวว่า เวลาผมของขึ้นจะไล่ปล้ำลูกสาวชาวบ้านเอาอะครับ อิอิ)
ไม่ทราบว่าแรงอย่างนี้เลยหรือเปล่าครับ