ผู้เขียน หัวข้อ: แหวนหนุมาน  (อ่าน 3504 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
แหวนหนุมาน
« เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 10:15:09 »
รบกวนช่วยดูกันนิดนึง...

พอดีไม่รู้ว่าปีไหน...

แล้วหลวงพ่อท่านเคยสร้างหรือเปล่า...

ไม่เคยเห็นเลยครับ...

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: แหวนหนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 03:53:51 »
ดันไปทีนึง...

เดี่ยวตกกรอบ...

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 06:50:28 »
ผมก็มีแหวนหนุมานหลวงพ่อเปิ่น 4 วง แต่แบบที่พี่เอามาให้ดูผมไม่เคยเห็นนะครับ ของผมเช่าจากวัดโดยตรงครับ ของพี่อาจรุ่นเก่าก็ได้ครับ ถ้าให้ผมเดาเอานะจ๊ะ 

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 08:17:03 »
เป็นแหวนหลวงพ่อเปิ่นครับ เป็นรุ่นเก่าที่ตอนนี้ที่วัดหมดแล้วครับ (วงสุดท้ายถ้าไม่ผิดพลาดน่าจะหาได้จากกุฏิพระมหาสมชายนะครับ)

ถ้าเป็นรุ่นที่ต่อจากรุ่นนี้บูชาได้ที่กุฏิใหญ่ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 08:11:22 »
เป็นแหวนหลวงพ่อเปิ่นครับ เป็นรุ่นเก่าที่ตอนนี้ที่วัดหมดแล้วครับ (วงสุดท้ายถ้าไม่ผิดพลาดน่าจะหาได้จากกุฏิพระมหาสมชายนะครับ)

ถ้าเป็นรุ่นที่ต่อจากรุ่นนี้บูชาได้ที่กุฏิใหญ่ครับ

รบกวนช่วยหาภาพของแหวนหลวงพ่อเปิ่นให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 10:23:59 »
ขอบคูณครับ