ผู้เขียน หัวข้อ: คืออยากทราบอะไรนิดหน่อยครับผม!!  (อ่าน 2742 ครั้ง)

ออฟไลน์ BananaX

• ทุติยะ
  • **
คือผมเอา mem สมาชิกเพื่อนมาถามอ่ะนะครับ คืออยากจะรบกวนถามว่า สมมุติ ว่า ผมนำเด็กผู้หญิงอายุประมาณ 2-3 ขวบอ่ะครับมานั่งตักแล้วเขายืนคร่อมกอดผมของจะหลุดไหมครับผม และ บังเอิญว่ามีอยู่วันหนึ่งผมนอนอยู่แล้วมีน้องผู้หญิงมานั่งคร่อมผม ของจะหลุดไหมครับ อยากทราบแค่นี้อ่ะครับ ถ้าหลุด ต้องทำอย่างไร ยังไงรบกวนพี่ๆตอบด้วยนะครับเพื่อไห้หายข้อ สงสัย

ขอบคุณครับทุกท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: คืออยากทราบอะไรนิดหน่อยครับผม!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 10:36:03 »
คือว่าของไม่ได้แพ้ผู้หญิงมิใช่หรือครับ หากแต่ของหรืออาคมแพ้เลือดประจำเดือนมากกว่า ผมว่า ถ้าเค้าไม่มีประจำเดือนก็ไม่เป็นไรมั้งครับ

ผมก็ไม่ค่อยทราบเอาเปนว่าฟังจากผู้รู้อีกทีนะขอรับ  ;D

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: คืออยากทราบอะไรนิดหน่อยครับผม!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 11:53:00 »
อย่าคิดมากครับ เคร่งเหมือนผมตอนสักใหม่ๆเลย เวลาจะสอนให้เรารู้ว่าของอยู่ที่ศรัทธาครับ เคร่งมากไปเสียสมดุลในชีวิตหมดครับ
ให้เราคิดดี ทำดี แค่นี้ของก็ไม่หลุดแล้วครับ
แต่เรื่องประจำเดือนผมถือนะ ผมรู้สึกรังเกียจมากเวลาเห็น ไม่รู้เป็นไร

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 11:59:49 »
เช่นกันครับ คือผมไม่ได้เคร่งไป แต่คือว่า ผมทำไรเสมอต้นเสมอปลายครับ  ;D

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 12:18:50 »
5555 ทองยังไงมันก็ทอง หลวงปู่ไม่ได้ห้ามนี่  แต่ถ้า เรื่องเลือดประจำเดือนนี่ เค้าก็ถือกันมาแต่โบราณกาลแล้ว ........ ของต่ำ ห้ามสูง ของสูง ห้ามต่ำ แต่ถือได้ก็ดี .........

คนเล่นของแพ้ผู้หญิง 555 :004: :004: :004: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 12:20:55 »
อิอิ ถ้าห้ามประจำเดือนแบบ เด็ดขาดแล้วผู้หญิงจะสักยังไงเล่า  ใช่ม่ะ  8)

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 12:27:10 »
เล่นห้องแชทไหมพี่ อยากคุยด่วนครับ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 02:18:52 »
การที่เสมอต้นเสมอปลายนั่นดีอยู่แล้วครับ แต่สิ่งที่ผมต้องการจะบอกคือตอนนั้นผมมัวแต่ไปหลงเคร่งการถือข้อห้ามหรือเรียกอีกอย่างว่ากำ? มากเกินไปจนไม่เข้าใจถึงหัวใจสำคัญของรอยสัก ผมเคยทำตามที่เคยได้ยินมาเกือบหมดอะครับตอนสักใหม่ๆ ไม่ดื่มเหล้าแก้วเดียวกับผู้อื่น ไม่ทานไม้เลื้อย ไม่ทานของเหลือ ไม่ทานของในงานอมงคล ไม่ลอดราวผ้า ไม่ให้ผู้หญิงยืนคร่อม ไม่ลอดราวผ้าหรือสะพานหัวเดียวหรือลอดไม้คำต้นกล้วย ไม่ทานสัตว์ใหญ่ ไม่ทานปลาไม่มีเกร็ด แต่พอเวลาผ่านไปผมคิดว่าหัวใจสำคัญ ของรอยสักคือ การหมั่นทำความดี และทุกครั้งที่เห็นรอยสักของตน ก็เป็นสิ่งที่ทำให้พึงระลึกว่า ตนมีของดีอยู่ในตัว ไม่ควรประพฤติไปในทางที่เสื่อมเสีย ควรหมั่นทำบุญตักบาตร เท่านี้ผมคิดว่าก็เพียงพอแล้วครับ
บางคนมีของดีห้อยพระองค์เป็นล้านยังโดนยิงตายมาเลยครับ
แต่บางคนไม่เคยห้อยไม่เคยสักอะไรแต่เป็นคนจิตใจบุญ ยามโดนยิงกระสุนกลับด้านไม่ทำงาน
แปลกไหมละครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 02:34:33 »
สาธุ !!! อนุโมทนา  ;D

ออฟไลน์ สายลม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มี.ค. 2550, 05:21:42 »
อาจารย์ผมบอกว่า  ทุกคนมีองค์ ประจำตัวตั่งแต่เกิด   ::) ::) 8) ;D :) ;)

ออฟไลน์ vicente

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 เม.ย. 2550, 12:54:22 »
พี่ๆครับแล้วถ้าผมมองไม่เห็นแล้วไปเหยียบเลือดประจำเดือนของน้องผมล่ะครับ(ไม่ได้ตั้งใจอะครับ)จาเปนไรป่าวครับ