ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ถ้าสักน้ำมันไปแล้ว จะต้องไปสักซ้ำอีกหรือไม่ ?  (อ่าน 2150 ครั้ง)

ออฟไลน์ samphran

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบว่า ถ้าสักน้ำมันไปแล้ว จะต้องไปสักซ้ำอีกหรือไม่  เพราะมีคนเล่าให้ฟังว่าจะต้องไปสักซ้ำอีก  ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ฟังจากคำถามแล้วไม่เคลียร์น่ะครับ :010: :010: :010:

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
test
ชอบรูปนี้จังเยย  อยากได้มั่ก ๆ

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
เกิดอาการงงครับเรือ่งสักน้ำมันไปแล้วต้องไปสักหมึดทับไหมแตถ้าจะสกหมึกหรือน้ำมันนะครับ หลักๆ จะดูจาก

1. ถ้าเป็นักเรียนนะครับหรืออายุยังไม่ถึง 18 ปี แล้วไม่มีผู้ปกครองมารับรองมาขอสักหลวงพี่ท่านจะไม่สักให้หรือไม่ก็สักเป็นน้ำมันให้นะครับ
2.กรณีของกลุ่มที่จะสอบเข้ารับราชการก็จะไม่สักหมึกกันนะครับเพระจะมีปัญหาเวลาจะไปสมัครงาน
3.การที่จะสักหมึกก็คือเราต้องคิดดีแล้วนะครับว่าเราจะรักษามันได้เพราะรอยสักนั้นจะอยู่กับเราไปตลอดชีวิตนะครับการที่จะไปลบออกนั้นทำยาก

เพราะฉะนั้นเรือ่งของการที่จะสักหมึกหรือน้ำมันลองพิจราณาจาก 3 ข้อนี้ก่อนนะครับแล้วค่อยมาตัดสินเรือ่งว่าจะสักหมึกหรือน้ำมันอาจจะมีเหตุผลอื่นนอกเหนือจากนี้นะครับ ส่วนว่าถ้าสักน้ำมันไปแล้วต้องมาสักหมึกทับนี่ไม่จริงหรอกครับบางคนเขาก็สักน้ำมันไปตลอดชีวิต ส่วนพวกที่เขากลับมาสักหมึกทับคือพวกที่ชื่นชอบทางด้านนี้จริงๆ ก้เลยมาสักหมึกทับแล้วการมาสักหมึกทับคือการที่เราต้องมาเริ่มสักใหม่นะครับตั้งแต่ ยันต์ครูและยันต์หลักๆ เลยนะครับ ผมว่าไม่เกี่ยวกันนะเรื่องสักน้ำมันแล้วต้องมาลงหมึกทับนี่ ใครมีความคิดเห็นอย่างไรก้ช่วยกันเสนอแนะนะครับจะได้แบ่งปันกันจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2550, 04:14:16 โดย bango »

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
สักน้ำมันแล้วสามารถสักซ้ำอีกได้คับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ