ผู้เขียน หัวข้อ: พระที่น้องส่งมาให้แจกงานกฐินที่สุพรรณบุรีครับ  (อ่าน 838 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เมื่อวันที่ 20 พฤษจิกายนที่ผ่านมา ผมได้ทำบุญงานกฐินร่วมกับน้องชายและน้องสาว(ศิษย์วัดบางพระ)ที่ วัดแค จ.สุพรรณบุรี แต่ผมไม่ได้ไปเพราะติดงานแต่งงานน้องชายอีกคนที่ปากช่อง เลยได้ฝากน้องทำบุญไปด้วย เพราะผมได้รับปากงานแต่งงานน้องเขาไว้ก่อนแล้ว วันนี้ว่างเลยได้ถ่ายภาพพระที่น้องได้ส่งมาให้ มาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันครับ  ศึกษาและสะสมนะครับ

ปล.ขอขอบคุณ น้องเอ๋กับน้องส้มมากนะครับ ที่ส่งพระมาให้พี่นะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน