ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบครูครั้งแรกกับท่านมหาสมชาย เห็นประกาศว่า17 นี้ ครอบครูที่กุฎิพระอาจารย์ติ่ง  (อ่าน 1570 ครั้ง)

ออฟไลน์ sherbet

• ทุติยะ
  • **
ครอบครูประจำปีแต่ละปีเนี่ย เราจะครอบกับท่านใดก้อได้ใช่มั๊ยคะ แล้วแต่ประกาศของทางวัดหรอคะหรือถ้าครอบกับท่านใดครั้งแรกต้องครอบกับท่านนั้นทุกๆปี แต่ที่แน่ๆวันที่ 19 วันไหว้ครูเนี่ยไปไม่ได้เพราะติดสอบ เสียดายมากเลยยย... เฮ้อออ! {"๐"}

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
สวัสดีครับ ครอบครูจริงๆ แล้ว ผมว่าน่าจะเป็นวันพฤหัสบดีวันที่ 17 มี.ค. ครับ เพราะเป็นวันครู สำหรับวันที่ 19 มี.ค. จะเป็นพิธีไหว้ครูเืพื่อระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่นและครูอาจารย์และสำหรับท่่านที่ไม่ได้ครอบครูในวันพฤหัสบดี พระอาจารย์ท่านจะครอบครูให้ในวันเสาร์เพราะลูกศิษย์หลายๆ ท่านบางคนไม่สามารถหยุดงานในวันพฤหัสบดีได้ ก็จะมารวมกันในวันเสาร์ทีเดียวก็ได้ครับ ขาดตกบกพร่องประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
                         ไม่ทราบว่าครอบครูตอนกี่โมง
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต