ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 06:34:00 »
คือผมอยากทราบวิธีการเดินทางไป วัดโตนด จังหวัด นนทบุรี ด้วยรถประจำทาง ท่านใดเคยไปหรือรู้วิธีกรุณาบอกผมหน่อยครับ

ขอบพระคุณครับ ปล. บ้านผมอยู่กรุงเทพครับ แถวบางเขน

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 07:30:44 »
วัดโตนด ในจังหวัดนนทบุรีนี่ มี 2 ที่อ่ะครับ คือ

วัดโตนด บางศรีเมือง กับ วัดโตนดมหาสวัสดิ์ บางกรวยอ่ะครับ

ถ้าเป็นวัดโตนด บางศรีเมือง พอบอกทางได้เพราะ อยู่ใกล้บ้านผม

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 07:43:45 »
วัดโตนด ( ซอยกันตนา ) บางใหญ่ นนทบุรี รู้แค่นี้อ่ะครับ พอจะทราบรึเปล่าครับ ขอบคุณครับสำหรับความช่วยเหลือ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 07:57:18 »
อ๋อ ซอยกันตนา รู้จักครับ แต่ ผมบอกทางไปโดยรถประจำทางไม่ถูกอ่ะครับ

บอกกว้างๆ ได้ว่า ซ.กันตนา อยู่บน ถ.กาญจนาภิเษกอ่ะครับ (ถ.ตลิ่งชัน - สุพรรณบุรี เดิมครับ)

ที่เหลืออาจต้องพึ่งโทร 184 บริการสอบถามเส้นทางของ ขสมก. แล้วล่ะครับ

รู้สึกว่าในซอยจะต้องใช้บริการรถสองแถว หรือไม่ก็วินมอเตอร์ไซต์เอาอ่ะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 08:08:17 »
ครับ ขอบคุณมากครับคุณเบียร์

ปล.ใครรู้สายรถเมล์กรุณาบอกผมด้วยนะครับ