ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนศิษย์พี่ทุกท่าน  (อ่าน 1143 ครั้ง)

ออฟไลน์ hhpwut

• จตุตถะ
รบกวนศิษย์พี่ทุกท่าน
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 02:05:24 »
จากศิษย์ใหม่ อยากทราบว่าพระอาจารย์ส่วนมากท่านจะสักเป็นเส้นใขปลา มีพระอาจารย์รูปไหนที่สักเป็นลายเส้นบ้างครับ

ขอบคุณทุกคำตอบ น้อมรับคำติชมครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนศิษย์พี่ทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 11:42:05 »
เอกลักษณ์ของทางวัดบางพระตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่อยู่แล้ว จะเป็นเส้นไข่ปลาทั้งนั้นครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 02:23:48 »
เอกลักษณ์ของทางวัดบางพระตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่อยู่แล้ว จะเป็นเส้นไข่ปลาทั้งนั้นครับ
ตามนั้นครับ จะสังเกตุได้ว่าเส้นไข่ปลานั้นพออยู่ไปนานๆหมึกก็จะขยายตัวเข้ากันและออกมาสวย สวยลายเส้นเลยนั้นพอนานๆไม่ดีจะออกมาเละ จะเริ่มมองไม่เป็นรูปยันต์แล้ว

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 02:25:09 »
ถ้าต้องการลายเส้นนะครับ ก็แนะนำสักเครื่องครับ เส้นไม่มีขาดแน่นอน แต่สายวัดบางพระจะเป็นเข็มครับ

ออฟไลน์ hhpwut

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 03:42:15 »
ขอบคุณคำตอบของทุกท่านครับ